Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้อง สเปคเท่าไหร่ถึงจะเปิด Text ไฟล์เร็วๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้อง สเปคเท่าไหร่ถึงจะเปิด Text ไฟล์เร็วๆ

เป็นไฟล์ถานข้อมมูล งะ 450M Text ล๊วนๆ
    เปิดและ ค้าง ~หุหุ~

*0* ใหญ่จริงๆ

Comment

HDD ท่าน ต้องเมพ -*- บางครั้งประกอบมาแรง แต่พอเปิดไฟล์ สังเหตุ CPU ไม่ทำงาน แต่งานไม่มา เป็นHDD มัน ช้า -*-

Comment

ผมไม่รู้นะครับ
        ของผมนี่ file ขนาด 115mb

q6600
        memory 4 gb/800
        vista x64

ผมใช้เวลาเปิด 1 นาที 22 วินาทีครับ

Comment

Originally posted by tpxtream View Post
          HDD ท่าน ต้องเมพ -*- บางครั้งประกอบมาแรง แต่พอเปิดไฟล์ สังเหตุ CPU ไม่ทำงาน แต่งานไม่มา เป็นHDD มัน ช้า -*-
          มันไม่ใช่ cpu ไม่ทำงานนะครับ =_='
          Attached Files

Comment

เปลี่ยนไปใช้โปรแกรม editplus ซิครับ เร็วกว่าด้วย

Comment

Originally posted by immortalpao View Post
              เปลี่ยนไปใช้โปรแกรม editplus ซิครับ เร็วกว่าด้วย
              ยืนยันครับ
              ใช้ edit plus เปิดเหลือแค่ 10 กว่าวิเอง

Comment

ลองหา editplus ใน google ดูครับ

Comment

เยอะัโคตร450Mb

Comment

450 MB หรอ

Comment

ถ้ามีแค่ไฟล์เดียวผมว่าใช้ RAM ดีกว่าครับ พวก Gigabyte I-RAM รับรองเร็วชัวส์

หรือถ้าไม่อย่างนั้นก็ลองเอา RAM บนเครื่องมาทำ RAM Drive สัก 1GB. แล้วทดสอบดูครับ

Comment

ใช่ๆ หาโปรแกรม superspeedramdisk ทำ ram drive แล้วโยนไฟล์นั้นเข้าไปใน ram drive เลย แล้วเปิดดู

Comment

*0* งุ่ๆ พอดี ลองเปิดเล่นนะคะ ไฟล จิงๆมัน 9G กว่า บีบมา เหลือ 450M
                          (แอบเล่นของพี่ โปรแกรมเมอร์ทำงานนะ) ค้างเลย
                          อินเทล P4 2.4 แรม 512x2 vga 128 เฮ่อๆๆ
                          พี่เค้าบอกว่าต้องใช้ โปรแกรม ที่อ่านถานข้อมูลตัวนี้เปิด งะ เร็ว 30 วิ แค่สงสัยเลยหาความรู้ เสริม ขอบคุณสำหรับหลายความคิดเห็น คะ
                          ----------------------------------------------
                          ได้ความรู้ ใส่หัว ดีกว่าเสียตัว ให้กะความไม่รู้ ..แอ๊ะยังไง

Comment

ฐานข้อมูลไม่ค้างเเย่เลยนั้น 55

Comment

อ่านกันครึ่งชีวิต

Comment

Working...
                              X