Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม ตั้งค่าให้บู๊ต ในซีดีรอม เกี่ยวกับจั๊มเปอร์ ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม ตั้งค่าให้บู๊ต ในซีดีรอม เกี่ยวกับจั๊มเปอร์ ไหม

ตามหัวข้อครับ คือ มันมีไหมที่เมนบอร์ดบางตัวที่ มีการล็อกที่จั๊มเปอร์ หรือเซต หรือเสียบจั๊มเปอร์ เพื่อเป็นการ เปิดหรือปิด ให้ตั้งในไบออส เพื่อที่จะบู๊ต ที่ซีดีรอม (เพราะว่าตั้งไว้แล้วมันไม่บู๊ตให้ครับ) (รึว่าซีดีรอมเจ๊งหว่า แต่ว่าเข้าอ่านแผ่นอื่น ๆ ปกติครับ ) ถ้ามี คือตัวไหน อ่านว่าอะไรครับ (ไม่มีคู่มือนะครับ)

ตั้งผิดห้องป่าว หว่า

Comment

มีครับ คอมๆแบนด์เลยล่ะ อิอิ HP เรานี่เอง

มันจะมีเหมือนเป็น ขาสับจั้มเปอร์เคลียร์ไบออสนั้นแหละ

แต่มันจะวางคู่กันต้องสลับทั้งสองแถว ถึงจะเข้าหน้าไบออสได้

Comment

ส่วนบอร์ดท่าน ถ้ามาจากเครื่องแบนด์ที่มันไม่ยอมให้เข้าหน้าไบออส

ก็ลองเช็คดูตามเว็บ เช็ครุ่นเลยครับ มันจะมีบอก วิธีสับกลับไปกลับมา วุ่นวายดีจริงๆ อิอิ

Comment

เจอแล้วครับ ตัวอย่าง ตามลิงค์

http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/d...=en&cc=us#N730

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X