Announcement

Collapse
No announcement yet.

นอกเรื่องนิดครับ จ่ายค่าบริการ MAXNET กันที่ไหนหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นอกเรื่องนิดครับ จ่ายค่าบริการ MAXNET กันที่ไหนหรอ

ไหนๆๆก็โดน VAT 7% แล้วยังต้องโดน 7-11 ขูดไปอีก 15บาท รึว่าไม่เสียครับ (ขอนิดนึงอย่าว่าว่าผมงกนะ)

หรือติดไปหลายๆๆๆเดือน รวมยอดทีเดียว กับ 7-11

แล้วไปชำระที่ไหน ตามห้างมีเหมือนทรูไม่อะครับ เผื่อจะได้เน็บไปจ่ายได้

เห็นคนสครัมเยอะ ช่องทางชำระมันมีแบบไหนบ้างอะครับ

จากผู้ที่เคยผ่านประสบการณ์ ช่วยแนะนำหน่อย
    Last edited by kidnapped1; 12 Mar 2009, 21:23:56.

ธนาคารกสิกรครับ ฟรี ธนาคารอื่นไม่รู้นะ ศูนย์หายาก

Comment

ตัดบัญชี

Comment

ไม่เสียค่าธรรมเนียมอะคับ
        ถ้าไปจ่ายกับเคาวน์เตอร์เซอร์วิสที่ 7-11 นะคับ

ถ้าค้างหลายๆเดือนก็รอรวบยอดแล้วไปจ่ายที่ 7-11 เลยก็ได้คับ
        บางที ศูนย์บริการ TT&T ก็รับจ่ายอยู่
        พอดีผมทำใบแจ้งหนี้หายอ่ะ เลยไปขอที่ศูนย์บริการ TT&T
        ขอให้เค้าปริ้นซ์ให้ใหม่ เค้าก็บอกว่าระบบมัน Error ปริ้นซ์ไม่ได้
        งั้นจ่ายที่นี้ละกันค่ะ ก็เลยถามว่า จ่ายได้ด้วยหรอครับ
        เค้าก็บอกว่า ทางเราก็ไม่ค่อยอยากจะรับเท่าไหร่อ่ะคะ พอดีระบบมัน Error ปริ้นซ์ไม่ได้
        เลยรับชำระค่าบริการไปเลยซะงั้น ^ ^

Comment

สรุป 7-11 ไม่เสียใช่ป้าวครับ วันก่อนเอาค่าโทรศัพท์ ทรูไปจ่ายโดนไป 15 บาท ผมก็ยัง งง จ่ายมา 4-5 เดือนไม่เคยเสีย T_T ทำไรไม่ได้เดินออกมาแบบ งง งง

Comment

อืมม เก็บ ๆๆ ด้วย

อิอิ

ไปขอมาแล้วเหมือนกันนะ

แต่รอไปก่อน อีกเดือน ห้าห้า

ไม่รีบ คิคิ

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
              สรุป 7-11 ไม่เสียใช่ป้าวครับ วันก่อนเอาค่าโทรศัพท์ ทรูไปจ่ายโดนไป 15 บาท ผมก็ยัง งง จ่ายมา 4-5 เดือนไม่เคยเสีย T_T ทำไรไม่ได้เดินออกมาแบบ งง งง
              สงสัยวันนี้พนักงานหิว ขนม อิอิ

Comment

จ่ายผ่าน ธนาคารทางอินเตอร์เน็ตก็ไม่เสียนะครับ

Comment

7-11
                  ฟรี ไม่มีค่าธรรมเนียม

Comment

คับๆ

Comment

จ่ายกับศูนย์โทรศัพท์ของTOT

เมื่อก่อน ไปจ่ายกับ TT&T ทั้งค่าโทรศัพท์และเน็ต
                      ไปๆมาๆ เขาให้จ่ายค่าโทรกับ TOT แต่ค่าเน็ตยังได้ที่TT&T
                      สุดท้าย ก็จ่ายที่ TOT หมดเลย

Comment

ทรูกับเซเว่นมันเครือเดียวกันไม่ใช่หรอครับ

แสดงว่าพนักงานมันเอาตังค์ไปกินขนมแล้ว

Comment

Originally posted by kupong View Post
                          7-11
                          ฟรี ไม่มีค่าธรรมเนียม

Comment

จ่ายที่ 7-11 ทั่วไปได้เลยหรอคะ ไม่เสียใช่ป่ะคะ

Comment

หักบัญชีเอาเลยครับ... ง่าย ดีนะครับ ^^

Comment

Working...
                              X