Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆ คับขอวิธี Reset Printer Brother

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆ คับขอวิธี Reset Printer Brother

พี่ๆคับพอจะมีวิธี Reset Printer Brother dcp-135c

คือปิดว่าเครื่องติดหมดทุกอย่าง

แต่สั่งปริ้นอะไรไม่ได้เลยอ่ะคับ

พี่ๆน้อยๆคนไหนมีวิธี Reset ขอหน่อยนะคับ

ขอบคุณมากคับ

ลองใช้โปรแกรม SSC

Comment

ผ้าซับหมึกเต็มแล้วมันไม่ยอมปริ้นรึยังไงครับ ไม่เข้าใจ

รึว่าซื้อมาใหม่ ต่อแล้วมันไม่ปริ้น

ใช้อยู่แต่เป็น รุ่น 130

Comment

ผ้าซับหมึกมันเต็มอ่ะคับ

ไม่รู้จะแก้ไขยังไงอ่ะคับ

Comment

คาถา Brother

วิธีทำ
          1.ถอดปลั๊ก กดปุ่ม Menu ค้างไว้ แล้วเสียบปลั๊ก รอจนหน้าจอขึ้นคำว่า Maintanance แล้วปล่อยมือ
          2. กด 80 โดยใช้ลูกศรเลื่อนเหมือนเดิมครับ อย่าลืมกด Set ระหว่างตัวด้วยครับ
          3. กด Mono Start ไปเรื่อยๆ หาคำว่า Purge : XXXX
          4. กด 2783 โดยใช้วิธีกดลูกศรเลื่อนขึ้นเหมือนเดิม อย่าลืมกด Set ระหว่างตัวด้วยครับ
          5. ตัว Purge : 0000 จะกลายเป็นศูนย์ทั้งหมด แล้วกด Stop
          6. กด 99 โดยใช้วิธีกดลูกศรเลื่อนขึ้นเหมือนเดิม อย่าลืมกด Set ระหว่างตัวด้วย

Comment

Working...
          X