Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5E กับ E8400 E0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5E กับ E8400 E0

วันนี้ผมไปซื้อ E8400 มาคับ จับใส่ P5E ระบายด้วย TrueBlack

เปิดติดเข้าวินโดวได้เนียนทุกอย่าง ติดอยู่อย่างเดียวคับ คือตอน Boots Speaker มันดังติ๊ด ติ๊ด ติ๊ด

แล้วหน้าเจอก็เตือน Temp CPU แล้วผมก็ดูความร้อนของ CPU ในไบออส โอ้วแม่เจ้า มันขึ้น 100 องศาเซลฯ (ด้วยความตกใจรีบเอามือไปแตะบริเวณซิ้งที่ติดกับ CPU เวงกำ มันไม่ร้อน ไม่อุ่นเลยวุ้ย)

จากการสันนิษฐานเบื้องต้น ผมว่าเซ็นเซอร์ของบอร์ดน่าจะเพี๊ยน แต่เดี๋ยว เมื่อ 2 อาทิตที่แล้วผมเอา E4500 มาใส่บอร์ดตัวนี้ก็ปกติดี (ลากไป 3.0 ก็เนียน) ผมงงมากคับตอนนี้ แต่ตอนนี้เข้าวินโดวเล่นเน็ตได้สบา่ยๆ

ผู้รู้ช่วยแก้ปัญหาทีคับ

ปล. ผมควรจะตั้งกระทู้ที่บอร์ดนี้หรือที่บอร์ด Intel หว่า?? (ตั้งผิดโหมดขออภัยด้วยคับ)

ปล.2 การปิด C1E ไรเนี่ย แค่เข้าไป Dis.. หัวข้อ C1E แค่นี้ใช่มะ

Last edited by fordsupra; 12 Mar 2009, 22:24:37.

up bios

Comment

อัพไบออสเวอร์ชั่นใหม่ครับ
      ปล.2 ตามนั้น

Comment

อัพไบออสเวอร์ชั่นใหม่ครับ เช็คซิ้งว่าแน่นรึเปล่า
        ปล.2 ตามนั้น ไม่คล็อกก็ไม่ต้องปิดครับประหยัดพลังงาน

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบนะคับ แต่ผมขอปรึกษาเรื่องอัพไบออสนิดนึง

คือผมตัดสินใจไม่ได้อ่ะคับว่าจะอัพแค่ P5E หรือจะเป็น Rampage Formula เลย

ตอนนี้ยังใช้เดิมๆอยู่อ่ะคับไม่ได้คล็อกอะไร แต่อีกสัก 4 เดือน (ถอย PSU ใหม่) คงต้องลากกันมั่งอ่ะคับ

Comment

เอา P5E ไปก่อน
            ว่างๆ ค่อย up เป็นแรมเป็ด
            ผมก็ยังไม่มีเวลา up เลย กำ

Comment

อยากบอกครับอย่าตามกระแสของเดิมมันดีอยู่แล้ว เสถียรกว่า เราเตือนคุณแล้ว!!

Comment

Originally posted by Gtx9800 View Post
                อยากบอกครับอย่าตามกระแสของเดิมมันดีอยู่แล้ว เสถียรกว่า เราเตือนคุณแล้ว!!
                555555+ คุยกันแค่ 2-3 คน

Comment

ตั้งแต่แต่งคอมมายังไม่เคยอัพไบออสเลย ครั้งแรก ต้องลุ้นกัน (เตรียม UPS) ล่ะ

มันใช้เวลาประมาณกี่นาทีอ่ะคับ รู้ป่ะ

Comment

ไม่ถึงสามนาทีครับ ถ้าเอาเฉพาะตอนอัพไม่รวมบูทเข้าวินโดว เเหะๆ ลองดูๆไม่ยาก

Comment

เห็นใครๆก็แปลงเป็น Rampage กัน
                      แล้วทำไมไม่เป็น Maximus กันบ้างล่ะครับ
                      มันแปลงไม่ได้หรือว่าเป็นRampageแล้วดีกว่า???
                      ท่านเซียนช่วยตอบกันหน่อยครับ

Comment

เสร็จแล้วคับ เนียนทุกอย่าง ขอบคุณทุกท่านนะคับ

Comment

อย่างนี้ปกติป่ะคับ

Comment

อืม ไม่เป็นไร ^^

Comment

Working...
                            X