ปกติผมก็ oc Q9300 เอาไว้ที่ 3.5 ใช้งานได้ตามปกติเรื่อยมา แต่แล้ววันนี้พอเปิดเครื่องยังไม่ทันไรมันก็ขึ้นมาเลยว่า "No bootable partition in table" ผมเลยรีเครื่องใหม่กดเข้า bios ยังไม่ได้เลยก็ขึ้นแบบเดิมมาอีก ผมเลย clr cmos ถึงเข้า bios ได้ พอผมจะ oc แค่นิดหน่อย 400*7.5 เสร็จแล้วกดออกจาก bios ตามปกติ มันก็ขึ้นมาแบบเดิมอีกแล้ว นี่เลยต้องตั้งเป็น default หมดเลยถึงเข้า Windows มาได้ งงเลยครับ ตอนนี้ oc ไม่ได้เลยแม้แต่น้อย มันเกิดจากอะไรครับเนี่ย เพิ่งเคยเจอ หรือเป็นที่ Windows ทั้งๆที่ผมเพิ่งลงใหม่ได้แค่ไม่กี่วัน Vista Ultimate SP1 แต่ก่อนหน้านี้ผมก็ลงจากแผ่นเดียวกันก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย Partition ก็แบ่งเหมือนเดิมหมด จะว่า HDD เสียหรือมี Bad sector ผมก็ scan ดูแล้วก็ไม่มีครับ ท่านใดเคยเจอแบบผมหรือพอจะทราบวิธีแก้บ้างครับ ช่วยทีครับ หวังว่าคงมีวิธีอื่นนอกจากลง Windows ใหม่นะครับ T-T