Announcement

Collapse
No announcement yet.

Psu G-view Gold มันรับ 8800 GT ได้หรือปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Psu G-view Gold มันรับ 8800 GT ได้หรือปล่าวครับ

เห็นมันมาราคาใหม่ พันกว่าๆ ถอดสายได้ด้วยมั๊ง อยากจะรู้ว่ามันจะรับ 8800 GT ไหวหรือปล่าวครับ

ใหว แต่ยี่ห้อนี้ไม่แนะนำ

Comment

ไม่ควรครับ ไปเล่น raidmax ดีกว่า

Comment

ตัวละ 1550

ไปซื้อพาวเวอยี่ห้อดังๆได้เลยยะนั้น ผมเห็นปล่อยหลายเจ้า
        ทั้ง TAGAN ทั้ง TT ทั้ง ENERMAX COLLERMASTER 450W ก็เหลือแล้ว SPEC ฬน SIGN ท่านอะ

Comment

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่า อะไร จะใส่กับ 8800 GT ได้บ้าง ขอไห้มันพอเหลือๆ หน่อยนะครับ ไม่เอา พอดีเกินไป

Comment

ก็เล่นได้นะครับ ชิวๆ เลย

แต่ถ้าให้ดี เพิ่มงบ ไปเล่นTagan ตระกูล BZ ก็ได้ครับ

Comment

ไปเล่นพวกวัตต์เต็มดีกว่าครับ หรือไม่ก็ raidmax ดีกว่า G-view ตั้งเยอะครับ ยี่ห้อ นี้ ไม่เเนะนำอย่างเเรง

Comment

ไหวมันไหวครับ แต่ได้ไม่นานแน่ๆ
                เพราะผมมีประสบการณ์ตรง ตอนนั้นใช้ยี่ห่อนี้แหละ กับ8800GT

เล่นๆไปบางทีดับ แล้วตอนเปิดโหลดบิททั้งคืน มาตอนเช้าอ้าวไมตอมดับ ไปตรวจดู อ่อ G-View Gold ไปละ เลยไปเปลี่ยนเปน Raidmax เลย นิ่งโครตๆ

Raidmax ดีกว่าครับ

Comment

ไหวสิ เหลือด้วย และคงไม่มีปัญหาอะไรถ้ามันไม่งอแงนะ
                  แต่ผมใช้เรดแมก 530 อ่ะ ราคาเท่าๆกัน
                  ใส่ 8800gt ลาก E7300 ไป4.7เหลือๆ

Comment

raidmax 530w ชัวร์กว่าครับ

Comment

ถ้าคิดว่ายี่ห้อนี้ดีก็ใช้เป็นเหอะ แต่ถ้าเกิดการสังหารหมู่ อย่าว่ากัน ผมมีประกาม กับยี่ห้อนี้แล้ว G-View ลาจากกันอย่าเจอกันอีกเลย แต่ถ้ามีงบ น้อยๆ ก็ไปพวก Raidmax 530 วัตต์อย่างน้อยก็พอทนครับ 1500 เอง

Comment

Originally posted by narubhet View Post
                        ไหวมันไหวครับ แต่ได้ไม่นานแน่ๆ
                        เพราะผมมีประสบการณ์ตรง ตอนนั้นใช้ยี่ห่อนี้แหละ กับ8800GT

เล่นๆไปบางทีดับ แล้วตอนเปิดโหลดบิททั้งคืน มาตอนเช้าอ้าวไมตอมดับ ไปตรวจดู อ่อ G-View Gold ไปละ เลยไปเปลี่ยนเปน Raidmax เลย นิ่งโครตๆ

Raidmax ดีกว่าครับ

ตามนี้

Comment

ราคา1700 แพงไม่คุ้มกับคุณภาพเลย มีตัวเลือกอื่นดีกว่านี้เยอะครับ

Comment

Raidmax

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X