Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดWin Well socket 478กล่องสีฟ้าๆ ตามพันทิพย์ ใส่CPU ได้เต็มที่แค่ไหนครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดWin Well socket 478กล่องสีฟ้าๆ ตามพันทิพย์ ใส่CPU ได้เต็มที่แค่ไหนครับ?

พอดีเอาคอมเก่าไปบูรณะ มาแต่ยังใส่ cpu ตัวเดิม

อยากรู้ว่าบอร์ดตัวนี้มันจะใส่ได้แค่ไหน ถึง 3.0 จะได้มั๊ย

รบกวนท่านผู้รู้เท่านี้หละคั๊บ ใครรู้บอกที

แล้วเรื่องบัสของตัว ซีพียูนี่ ผมจำไม่ได้ว่าตัวที่มีอยู่มันบัสเท่าไหร่ ผมจะดูได้โดยวิธีไหนมั่งครับที่ไม่ต้องแกะออกมาดู

แล้วถ้าเอาตัวอื่นมาเปลี่ยน ต้องใช้บัสเดิมรึป่าวคับ หรือบอร์ดมันรองรับได้หลายบัส

Comment

ใส่ได้ครับ แต่อาจเห็น 1.5 แล้วแต่ล็อต และชิป ของบอร์ดครับ

Comment

บอร์ด Winwell = บอร์ด Asus ล้างสต็อคครับ ลองดูโค้ดที่ตัวบอร์ดครับ

Comment

BUS 800 ใส่ได้ถึง P4 3.2 เลยค่ะ

Comment

หมายถึงบอร์ดรับได้ถึง บัส 800 ใช่มั๊ยครับ

แล้วถ้าใส่cpu ตัวที่ บัสต่ำกว่า800 มันจะเปนไรมั๊ยครับ

Comment

Working...
            X