Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7200 ถ้าจะดัน FSB ไปซัก 450 ต้องปรับค่าไรบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7200 ถ้าจะดัน FSB ไปซัก 450 ต้องปรับค่าไรบ้าง

E7200 ครับ ตอนนี้ใช้งานอยู่ที่ 400x9.5 = 3.8 Ghz Vcore= 1.38 นอกนั้น AUTO ครับ เสถียรที่สุดตามฝีมือผมแล้วครับ แต่อยากลองเล่นที่ FSB 450 x8.5 = 3.8 ซึ่งผมลองหลายครั้งแล้วมัน Boot ได้ แต่ Test Orthos ไม่ผ่าน ผมเซ็ตตามนี้ครับ
    Vcore = 1.4
    VDRAM = 2.0
    MCH = 1.3

แต่ ผ่านซักที่ ครับ รบกวนเซียน ๆ ช่วยแนะนำหน่อย ต้องปรับอารัยเพิ่มเติมอีก
    ปล. ถามอีกอย่างคับ ความร้อนที่ Full load = 72 องศาร้อนไปเปล่า
    รูป Bios เป็นแค่ตัวอย่างนะคับ ไม่ใช่ของผม แต่เอามาให้ทุกท่านดูว่า ผมน่าจะปรับไฟอะไรบ้าง เท่าไหร่ ตามหน้าตา Bios นี้
    Attached Files
    Last edited by cnm_0985; 13 Mar 2009, 11:34:50.

รอเทพครับท่าน

Comment

450*9 ไปเลยครับ

ไฟ v.core 1.4 นี่ก็พอน่ะ

Comment

บางกระทู้ก้อครับ บางกระทู้ก้อค่ะ น่ะคับเอาให้แน่ๆก่อนว่าจะเพศไหนจะได้บอกกันถูก

Comment

คือต้องการจะถาม การปรับแรงดันไฟในส่วน อื่น ๆ ที่ไม่ใช่ Vcore CPU,RAM และ MCH คับ เพื่อให้มันเสถียรมากขึ้น และแต่ละตัวนอกจากที่ผมกล่าวมาแล้ว มันมีความสำคัญมากน้อยแค่ไหน และเราจำเป็นต้องไปปรับมันมั้ย และถ้าปรับแล้ว มันไปช่วยในส่วนไหนบ้าง ขอบคุณครับ(มือใหม่หัด OC อะ)

Comment

ไฟล้วนๆ

Comment

เวลาใช้โปรแกรม Orthos / intelBurn test ใช้เวลาเท่าไหร่ครับ ถึงจะแน่ใจว่าผ่าน

Comment

ผมก็ E7200คับบอร์ด DFI Lanparty DK P45-T2RS Plus คับปรับอยากมากคับ ผมตอนนี้ 400x8 = 3.81 Ghz ใครที่ชำนาญDFI ช่วยชี้แนะด้วยนะคับ

Comment

ผมลองแล้ว 430*9.5 ชั่วโมงเจ้งอ่ะ จอฟ้าเลย

Comment

ไฟ fsb ครับ ถ้าแรมวิ่งถึงอยู่เเล้ว

ตอนแรกเเนะนำให้เทส cpu ก่อน โดนไม่ต้องอัดแรมนะครับ

เเต่ถ้าต้องลากแรมตามบัสด้วย

อันนี่ต้องค่อยๆลอง

Comment

ทำไรถึงฟ้า

ถ้าเทสอยู่มันอาจทนร้อนไม่ไหวครับ

Comment

เคยเล่นแต่ 500*8 กับDK P35 ใช้ค่าในABSของDFI แว้วไล่ๆไฟเอา
                        Vcore 1.45
                        PLL 1.75
                        SB 1.05
                        NB 1.45 ของปรับๆเอา้น้าบางทีเพิ่มไฟแรม มานก็1.45 เผลอๆ1.5 เข้าwinไม่ได้ บางที1.57แม่มเลย
                        VTT 1.23
                        3ตัวล่างจำชื่อไม่ได้
                        0.61x
                        0.67x
                        0.67x

และเคยเล่น 455*9.5 PI32X2ผ่านไฟ 1.52

Comment

Vcore เพิ่มอีกนีสนึงก็น่าจะโอแร้ เอาไฟนำไปก่อนง่ายก่า.....

Comment

ต้องลองครับ ของแบบนี้ไม่มีสูตรตายตัว

Comment

Working...
                            X