Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!!ถามหน่อยครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !!!ถามหน่อยครับ!!!

ผมอยากให้ปุ่มเปลี่ยนภาษาของคีย์บอร์ดเนี่ยมันมาอยู่ที่ปุ่ม ` แต่ทำยังไงก็ไม่ได้มันขึ้นแต่ยังงี้อ่ะครับ

รบกวนทุกท่านอีกแล้วนะครับ หุหุ
    ขอบคุณมากมายค๊าบ

เข้าไปที่ Region and Language ใน Control Panel แล้วดูแทปที่ 3 นะคะ เปลี่ยนเป็น Thai แล้ว Restart เครื่อง
    ทีนี้หน้า Change Key Sequence จะมี Grave Accent ขึ้นมาให้เลือกแล้วค่ะ

ผิดถูกขออภัยนะคะ ตอนนี้ใช้ Vista อยู่ ไม่ได้เข้า XP นานละค่ะ

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
      เข้าไปที่ Region and Language ใน Control Panel แล้วดูแทปที่ 3 นะคะ เปลี่ยนเป็น Thai แล้ว Restart เครื่อง
      ทีนี้หน้า Change Key Sequence จะมี Grave Accent ขึ้นมาให้เลือกแล้วค่ะ

ผิดถูกขออภัยนะคะ ตอนนี้ใช้ Vista อยู่ ไม่ได้เข้า XP นานละค่ะ
      ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณมากครับตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ

Comment

Working...
        X