Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม Windows7 ลง GTA IV ไม่ได้ครับ T^T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม Windows7 ลง GTA IV ไม่ได้ครับ T^T

มีวิธีแก้ไหมคับ แบบมันขึ้นแบบ นี้อยากใช้ Windows7 และ อยากเล่น GTA IV ด้วยง่า

อยากเล่นง่าาา ช่วยหน่อยนะคับ T^T

แบบนี้ไม่เคยเจอมาก่อน 0.0 ผมใช้ Windows7 build 7048 คับ

Comment

แบบว่าบางเกมผมก็เป็นอ่ะนะ อย่าง stalker ก็ลงไม่ได้ -*-.......เอาน่ามันยังเป็น beta อยู่เลย หรือถ้าใครมีวิธีแก้ก็บอกๆมาหน่อยนะครับ

Comment

ลงเล่นได้ครับ ตอนลงให้คลิกขวาที่ไฟล์ SETUP.exe แล้วเลือก compatibility ติ๊กช่อง Run this program in compatibility mode for แล้วเลือกเป็น Windows XP จากนั้นก็กด Apply แล้วก็ติดตั้งตามปกติครับ หลังจากลงและแคร๊กเสร็จ ก็ให้เข้าไปในไดเร็คทอรี่ที่ติดตั้งเกมไว้ คลิ๊กขวาที่ไอค่อนตัวเข้าเกมแล้วเลือกตั้งค่า compatibility เหมือนกับตอนลง ต่อไปก็ลุยเลยครับ ^^

Comment

Originally posted by ฺBIOHAZARD View Post
          ลงเล่นได้ครับ ตอนลงให้คลิกขวาที่ไฟล์ SETUP.exe แล้วเลือก compatibility ติ๊กช่อง Run this program in compatibility mode for แล้วเลือกเป็น Windows XP จากนั้นก็กด Apply แล้วก็ติดตั้งตามปกติครับ หลังจากลงและแคร๊กเสร็จ ก็ให้เข้าไปในไดเร็คทอรี่ที่ติดตั้งเกมไว้ คลิ๊กขวาที่ไอค่อนตัวเข้าเกมแล้วเลือกตั้งค่า compatibility เหมือนกับตอนลง ต่อไปก็ลุยเลยครับ ^^
          ขอบคุณมากคับ ถ้ามีอะไรทำไม่ได้ผมจะ PM ไปหาคับ อิอิ

Comment

แหล่มเลยอาการเดียวกัน

Comment

ผมลงได้เล่นได้ปกติน่ะครับ

Comment

ตอนนี้ปัญหาคือใช้window 7แล้วnetหลุดบ่อยมากๆไม่รู้ทำไมเล่นonlineอยู่หลุดตลอดเปิดเว็บก็หลุดเล่นmห็หลุด-*-
                ใครแก้ได้มั่ง

Comment

เออ Window 7 ที่ใช้ อยู่ตอนนี้ แคร็ก ผ่าน รึป่าว ครับ ถ้าไม่ผ่านแล้ว เวลาลง เกมมันจะเป็นแบบ นี้ คือ ว่าเรา ใช้ วินโดว์เถื่อนอะครับ

ไม่รู้จะถูกรึป่าวนะ เพราะผม 2 เครื่อง เครื่องนึง แคร็ก ผ่านลงปรกติ แต่อีกเครื่องแคร็ก ไม่ผ่านลงไม่ได้

Comment

Working...
                  X