Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเอาของไปเครมทำไมได้ของเก่ามา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเอาของไปเครมทำไมได้ของเก่ามา

คือ ผมเอาฮาดดิส samsung ประกันศูนย์ 5 ปี กับเมนบอดร์ gigbyte ประกัน 3 ปีทั้งสองใช้ยังไม่ถึง 1 ปี ซื้อร้าน jib ปรากดว่าเครมมาได้ของเก่าจากไหนไม่รู้มาให้
    ผมเลยอยากรู้ว่าถ้าเครมสินค้านี่ต้องเป็นตัวใหม่ใช่ไหม
    หรือว่าร้านเอาของตัวอื่นมาให้ ไม่ส่งเครมบริษัทรึไง
    แล้วเครมมาแล้วยังมีประกันอีกไหมทำไมเค้าไม่ติดวอยให้งงมากๆ
    บริการก็ห่วยคนขายแมร่งหน้าบูดโทรไปตามของรอเป็นยี่สิบนาท่ี
    (jib สาขาตึกคอมศรีราชา ทั่ง 1และ2)

เครมของอย่าง เมนบอร์ดไม่ได้ของใหม่หรอกครับเป็นของซ่อม ทุกศูนย์ครับถ้าเค้าไม่มีของเค้าจะเอาของซ่อมให้ครับถ้าเครมแล้วได้ของใหม่ตลอดเวลาเก่าๆเราก็ทำพังแล้วเอาไปเครมสิจิงไหม แต่ฮาร์ดดิสต้องได้ของใหม่ครับถ้าไม่ได้ตบกระบาลมันเลยมันโกงชัว

Comment

ประสพการณ์การเคลมแรก ๆ ของผมก็เหมือนคุณครับนึกว่าร้านเค้าจะเอาของใหม่ให้ตลอดครับนึกว่าเราฉลาดคนเดียวพอฮาดดิสก์มีปัญหาหน่อยก็เอาผ้าขนหนูพัน ๆ แล้วขว้างสัก 2-3 ที พอไปเคลมมาได้ของเลวกว่าเก่าครับพี่น้องประกันมันห้าปีผมก็เคลมห้าครั้ง ทุกอย่างเป็นไปตามเหตุและผลครับถ้าเขาเอาของใหม่ให้ตลอดเขาก็เจ๊งครับพี่น้อง

Comment

ิอย่างเมนบอร์ดงี้
        เอาไปเปลี่ยนได้ของเก่ามาต่างกันเเ่ค่เวอร์ชั่นของ BIOS เท่านั้นเอง
        นอกนั้นของมือสองครับ
        เพราะบางอันเค้าไปเวียนซ่อม

Comment

ฮาร์ดดิสก์ต้องได้ใหม่นี่ครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบคับ ขอบคุณมากๆ

Comment

ประกันอะไรอ่ะครับ

ห่วยขนาดหนักเลยนะเนี่ย

ผมเคลมทั้ง Synnex /Dcom /Ingram ได้ของใหม่ตลอด ไม่เคยเจอประเภทเหล้าใหม่ในขวดเก่าเลยครับ

อีกอย่างนะครับจะบอกทริก อะไรให้อย่าง

อย่าไปเคลมที่ร้านเพราะคุณจะรอนาน(กว่าจะได้) แล้วได้ของที่ไม่้ชัวร์ด้วยครับ

ให้เคลมที่ผู้นำเข้าโดยตรงเลย จะเร็วกว่า และได้ของที่ชัวร์กว่า

Comment

Working...
              X