Announcement

Collapse
No announcement yet.

... M300-P430T กะ Driver ATI HD3470 บน XP ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ... M300-P430T กะ Driver ATI HD3470 บน XP ...

เนื่องจากผมได้มีโอกาศรับ Notebook ตัวนี้ต่อมาจากพี่ชาย ...
    เดิมๆเป็น Vista ผมสังเกตุเห็นว่า GraphicsCard สามารถแชร์มาจาก RAM ได้ถึง 893Mb
    เห็นแบบนั้น ... เลยนำไปลง WinXP ดีกว่า ...
    แต่เมื่อลงไปแล้ว ทำไมไม่สามารถแชร์ RAM มาได้ เห็นแค่ 128MB เท่านั้นเอง

มี Driver ที่สามารถทำให้สามารถใช้งาน Graphics ได้เต็มที่ไหมครับ
    เพราะไปโหลดที่ Toshiba แล้วก้อไม่ได้ ไปที่ Ati ก้อไม่มี Driver รุ่นนี้

ขอบคุณครับผม

รอคำตอบอยู่เหมือนเดิมนะครับ ...
    แต่เท่าที่ดู เหมือนว่า SMBus ต้องใช้ ATISMBus ...
    แต่ว่าตัวที่อยู่ในเครื่องเป็น Intel(R) ICH8 Familly SMBus

ไม่แน่ใจ และไม่กล้าลอง กลัวเน่า

Comment

ของผมทำไมลงXPไม่ได้หว่า?

Comment

Working...
      X