overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 67

Thread: <นอกเรื่องนิดนึงนะครับ>วันนี้ไปยกเลิก Net ที่ True Shop มาแล้วครับ พนักงานถามใหญ่เลย

OverclockZone Member artser43's Avatar

Default <นอกเรื่องนิดนึงนะครับ>วันนี้ไปยกเลิก Net ที่ True Shop มาแล้วครับ พนักงานถามใหญ่เลย

พอดีสมัคร Maxnet ไปเมื่อวันที่ 8 อ่ะครับ แต่รอเวลาให้ใกล้ถึง 15 ก่อน เพราะทาง True ตัดรอบบิลวันที่ 15 ก็เลยไป ยกเลิก พร้อมกับนำเราต์เตอร์ P-660HW T1 V2 พอ ดีเปลี่ยนจาก 1M มาเป็น2M แถมเราท์เตอร์ wifi 890บาท+ค่าเบอร์บ้าน100 = 990บาท รวม vat ก็เป็นเงิน 1060บาท ต่อเดือน แล้วไปเอาเราท์เตอร์มาใช้ไม่ถึงปีอ่ะครับ เลยต้องเอาไปคืน ที่ True Shop วันนี้ซะเลย กดบัตรคิว นั่งรอประมาณ 5 นาที พอถึงคิว พนักงานก็เลยถาม

พนักงาน: จะยกเลิกทั้งเบอร์บ้าน ทั้ง Internet เลยหรอคะ

ผม: ครับ

พนักงาน: ถ้ายกเลิกแล้ว ถ้าขอเบอร์ใหม่ เสียค่าบริการ 2800 เลยนะคะ

ผม:

พนักงาน: ทำไมถึงยกเลิกล่ะคะ

ผม: อ่อ ผมจะเปลี่ยน Net เจ้าอื่นอ่ะครับ

พนักงาน: Maxnet หรอคะ (อิอิ รู้ด้วยแฮะ ดีๆ จะได้ไม่ต้องบอก)

ผม: ครับ

พนักงาน: แล้วของทาง maxnet เค้าค่าบริการรายเดือนเท่าไหร่ แล้วได้ความเร็วเท่าไหร่อ่ะคะ

ผม: ถ้า 3M ก็ 590บาท 4M ก็ 790บาท 5M ก็1000บาท (คิดในใจ : จะถามไมวะเนี่ย)

พนักงาน : โห แล้วได้ทุกพื้นที่ทั่วกรุงเทพเลยป่ะคะ

ผม: ก็ได้บางพื้นที่อ่ะครับ พอดีผมอยู่ในพื้นที่ให้บริการพอดี

พนักงาน: แล้วทำไมยกเลิกเบอร์บ้านด้วล่ะคะ จะไปขอเบอร์ใหม่ด้วยหรอ

ผม: เปล่าครับ พอดีไม่ได้ใช้เบอร์บ้านอยู่แล้ว แล้วก้ทาง Maxnet เลือกแต่Net ไม่ต้องเอาเบอร์บ้านก้ได้ครับ

พนักงาน: จริงหรอคะ (แล้วเค้าก็หันไปคุยกับพนักงานอีกคน ว่าMaxnet ไม่ต้องใช้เบอร์บ้านด้วยแหละ 590 ได้ตั้ง 3M)

พนักงาน: ต้องไปตรวจสอบพื้นที่ก่อนใช่มั้ยคะ เดี๋ยวพี่จะได้ไปสมัครมั่ง

ผม ครับ: (คิดในใจ:กำ ไอ้เราก็นึกว่าจะมารั้งไม่ให้เราตีจากทรู ดันสนใจจะมาติด Maxnet กับเราซะงั้น)

จาก นั้นพนักงานก็ตรวจสอบอุปกรณ์ที่ผมนำมาคืน แล้วให้ผมชำระค่าบริการรายเดือนที่ค้างชำระทั้งหมด พร้อมกับบอกว่าจะตัดสัญญาณ Internet ในวันที่ 15นี้ ก่อนกลับผมก็เลยโหวตการบริการของพนักงาน ให้เต็ม5คะแนนเลย แล้วผมก็กลับบ้านโดยสวัสดิภาพ อิอิ

สงสัย maxnet ต้องให้เปอร์เซ็นผมด้วยแล้วมั้งเนี่ย อุส่าหาลูกค้าให้
    Last edited by artser43; 13 Mar 2009 at 18:23:18.

OverclockZone Member system-god's Avatar
    CiviL Engineering@KMUTT_

55+

เจ๋งครับ

OverclockZone Member

บอกคำเดียวว่า "ฮา555+"

OverclockZone Member Trojan's Avatar

วันนี้ผมไปสมัคร maxnet มาเหมือนกัน

ยังไม่ได้ไปยกเลิกทรูเลย

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

พนักงานทรูยังมาสมัคร maxnet เลยคิดดู

55555

OverclockZone Member

จะเอาฮาไปถึงไหน

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ของถูกอะนะ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

นึกว่าจะมีเรื่องซะแล้ว

อ๋อ แบบนี้เอง5555

OverclockZone Member jay-aha's Avatar
    บรมราชชนนนี 65 ตลิ่งชัน กทม

ไปยกเลิกทรูกันเยอะๆสิครับ เค้าจะได้รู้ ฮ่าๆๆ

ว่าควรจะมีโปรโมชั่นกะเค้าบ้าง

OverclockZone Member keehoman's Avatar

555+

นึกว่าแบบถามพยายามไม่ให้ไป

ที่ไหนได้จะไปด้วยคน

OverclockZone Member jojoer's Avatar

ฮึๆว่าจะไปใช้maxnetแล้วใช้buddybbตั้งแต่รุ่นแรกเลย

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

ที่บ้านมี TOT เจ้าเดียว ช้าก็ช้า แพงก็แพง

OverclockZone Member pann's Avatar

555555 นึกว่าจะรั้ง

OverclockZone Member Chayakorn's Avatar

เจ้านายมาได้ยิน ตกงานแน่ๆ- -

OverclockZone Member freeMAN's Avatar
    BTS บางจาก SKV 93

ทรู แย่แล้ว
    อีกสักพัก ทรูต้องมาทวงลูกค้าคืน
    ดีจังแข่งกันไป
    แมคเน็ตลงทุนไปเยอะ หนับหนุนแมคเนตด้วยคน
    เเถ้วบ้านเดินสายแล้วเขาว่ารอเปิดสัญญาน
    Last edited by freeMAN; 13 Mar 2009 at 21:22:37.

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

เอ่อ......ถ้าเป็นหนังก็จบแบบหักมุม

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member artser43's Avatar

ผมโดนกับตัว ก็ยังฮาไม่หายเลยอ่ะครับ อิอิ
    แต่ก็ไม่โทษพนักงานTrue Shop หรอกครับ เพราะเค้าก็อยากเนทแรงเหมือนกัน คิดว่าเป็นเรื่องฮาๆ คลายเครียดแล้วกันนะครับ อิอิ

OverclockZone Member kung_keng's Avatar
    ลาดลี ในศาลฯ หลักเมือง

5555+

ด้วยคน

OverclockZone Member coolmilkkung's Avatar

เวรกำ เอาไงดี พนักงานทรูมายัง maxnet เหอๆ เจริญพร ไม่มีข่าววงในหลุดมาให้พนักงานเลยหรือไงกันนะ

OverclockZone Member jojoer's Avatar

ขนาดพนักงานยังอยากเปลี่ยนทรูตาสว่างได้แล้ว

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks