Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคำถามหลายข้อครับ รบกวนด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคำถามหลายข้อครับ รบกวนด้วย

1.ผมใช้ Enermax EG465P-VE 24 PIN FMA มันมีที่ปรับความเร็วพัดลมด้านหลัง ถ้าจะปรับให้เป็นอัตโนมัติหมุนไปตรงไหนครับ หรือหมุนเท่าไหร่ดี ตอนนี้ผมเอาไว้ตรงกลาง
    2.Enermax ตัวนี้พัดลมมันใส่ให้หงายหรือคว่ำครีบ
    3.Enermax ตัวนี้มันไม่มีสายต่อไฟ PCI-E หรือครับ ผมต้องใช้ที่มันแถมมากับการ์ดจอ
    4.ถ้าจะเปลี่ยนเคสใหม่พวกสายไฟต่างๆเราจะรู้ได้ยังไงว่าเสียบตรงไหน
    5.แนะนำเคสด้วยครับ งบ 1000-1500 บาท

ขอบคุณครับ

1.ผมใช้ Enermax EG465P-VE 24 PIN FMA มันมีที่ปรับความเร็วพัดลมด้านหลัง ถ้าจะปรับให้เป็นอัตโนมัติหมุนไปตรงไหนครับ หรือหมุนเท่าไหร่ดี ตอนนี้ผมเอาไว้ตรงกลาง
    -ไม่รู้ไม่เคยใช้
    2.Enermax ตัวนี้พัดลมมันใส่ให้หงายหรือคว่ำครีบ
    -ปกติPSUต้องเอาพัดลมไว้ข้างล่างครับ เพราะอากาศร้อนจะลอยขึ้นบนให้มันเป่าขึ้นไป
    3.Enermax ตัวนี้มันไม่มีสายต่อไฟ PCI-E หรือครับ ผมต้องใช้ที่มันแถมมากับการ์ดจอ
    -มันไม่แถมมาก็คงไม่มีครับ
    4.ถ้าจะเปลี่ยนเคสใหม่พวกสายไฟต่างๆเราจะรู้ได้ยังไงว่าเสียบตรงไหน
    ถ้าหมายถึงสายสวิตซ์เปิดปิดทั้งหลายดูในคู่มือเมนบอร์ด ถ้าไม่มีโหลดเอาจากเว็บผู้ผลิตบอร์ดเลยครับ
    5.แนะนำเคสด้วยครับ งบ 1000-1500 บาท
    http://www.jedicool.com/list.php?cate=1
    http://www.tkcom99.com/case.htm
    เลือกดูเอาแล้วแต่ความชอบเรื่องแบบนี้แนะนำกันยาก

Comment

1. ปรับรอบพัดลมแล้วแต่สภาพอากาศนะครับ ถ้าร้อนหน่อยผมก็ปรับสุดๆเลย ปกติก็ตรงกลาง
      2. ปกติถ้าเคสทั่วไปมันจะคว่ำหน้าพัดลมลง
      3. ใช่ครับ ไม่มีหัวต่อการ์ดจอ PCI-E
      4. สายไฟต่างๆที่เคส มันมีปัญหาเพราะมีตัวอักษรบอกว่า HDD LED / Power Switch
      จากนั้นก็ดูแผนผังการต่อสายไฟจากคู่มือเมนบอร์ด หรือ บางรุ่นเมนบอร์ดจะสกรีนเอาไว้ให้แล้ว
      5. งบประมาณนี้เอา Gview ก็ดีครับ แต่อยากให้เพิ่มอีก 4 ร้อย ซื้อ CoolerMaster Centurion5

Comment

ปรับให้มันสุดไว้ก่อนเป็นดีครับ

Comment

Originally posted by ป่าน View Post

ขอบคุณครับ

1 สุดเหอะ
          2 อ้าวแล้วตอนที่ใช้อยู่ใส่แบบไหนอะ - -- หรือคอมไม่มีเคสหว่า
          3 ถ้าคุณต้องใช้ที่มานแถมมากับการ์ดจอ ก่คือมานไม่มีไงคับ
          4 24 พิน ลงบอร์ด 4 พิงลง ข้างๆ cpu sata ที่ hhd
          5 ตามข้างบน

Comment

มีแต่คนใช้ enormax มีคนใช้ asus 450 w มั่งมั้ยครับ มันมีที่ปรับความเร็วพัดลมมั่งมั้ยครับ ถ้ามีมันอยู่ตรงไหนครับ

ขอบคุณนะครับ

Comment

Working...
            X