overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 70

Thread: ขอถามเกี่ยวกับ Emulator ของเครื่อง Wii ครับ

karas100's Avatar

Default ขอถามเกี่ยวกับ Emulator ของเครื่อง Wii ครับ

จากนี้ไปกระผมจะขออนุญาติให้กระทู้นี้เป็นรากฐานเพื่อพูดคุย-แลกเปลี่ยน ข่าวสารเกี่ยวกับ Emulatorของเครื่อง Nintendo Wii นะครับหากสงสัยอะไรโพสคุยได้เลย ไม่ต่องไปไกลถึงที่อื่นครับ เพราะกระทู้นี้กลายพันธุ์เรียบร้อยแล้ว 555+
    Last edited by karas100; 16 Mar 2009 at 17:52:14.

OverclockZone Member Violent's Avatar

Wii มีนานแล้วนะ แต่เท่าที่รุ็ มักเล่นไม่จบ

จบกะไม่มีเกม

พอดีไม่สันทัด Emu เท่าไหร่

ขุดให้ละกัน
    รู้แค่ว่า มีแล้วพอเล่นได้

มีแล้วสินะครับ งั้นจะลองหาๆดูนะครับ ขอบคุณมากครับ ใครมีอะไรบอกอีกได้นะครับ*0*

ปล.ท่านViolent ชอบดู Toradora หรือครับเหงใช้รูปไทกะ อิอิ ถ้าชอบเราก็คอเดียวกันล่ะน้อ อุอุ

OverclockZone Member Violent's Avatar

หืม ทั้ง นางเอก พระเอก toradora ปลกดี แล้วเนื้อเรื่องเหมือน จะซ้ำๆ แต่กะ มีอะไร แปลกใจตลอด กะถือว่าดีเลยล่ะ กำลังรอตอน 23 อยุ่ มายังหว่า

ลืม แล้วหา emu wii ไม่เจอเหรอ ใน บอรืด นี้กะเห้น มีคนแจก อยุ่นิ ไม่ัง้นกะ บิทโลด ไงกะมี

Quote Originally Posted by Violent View Post
    ลืม แล้วหา emu wii ไม่เจอเหรอ ใน บอรืด นี้กะเห้น มีคนแจก อยุ่นิ ไม่ัง้นกะ บิทโลด ไงกะมี

มีคนแจกแล้วกระทู้ไหนล่ะครับนั่น-w-* เหมือนจะเก่านะครับเนี่ยถ้ามีลิ้งค์ช่วยนำมาโพสด้วยจะขอบพระคุณมากเลยครับ

ส่วนเวปบิทตอนนี้สิงที่ cosmo เวปเดียวครับที่นั่นก็ไม่มีเหมือนกันT^T

ที่จะเอานี่อยากจะลอง RE Umbella Crhonecle กับ BIOHARD DARK Crhonecle

พอดีว่าจะลองหาซื้อ Wii Mote มาต่อเล่น Co-Op กะพี่อะครับช่ยหาอีมูทีนะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member DoLL's Avatar

Quote Originally Posted by Violent View Post
    หืม ทั้ง นางเอก พระเอก toradora ปลกดี แล้วเนื้อเรื่องเหมือน จะซ้ำๆ แต่กะ มีอะไร แปลกใจตลอด กะถือว่าดีเลยล่ะ กำลังรอตอน 23 อยุ่ มายังหว่า
    ตอนที่ 23 มาแล้ว แต่ว่า eng sub นะคับ

จะกลายเปน กระทู้ toradora แทนละมั้งนิ

Anime [PZC]​_Toradora​_23​_He-wasn't-there.​mkv
    Size: 236.75MiB | Date: Fri Mar 13 2009 18:59 GMT

มาตั้งหลายวันแล้วนี้นา นับ รอบวันผิดเอง - -' กำน่อ

ดู eng ซับอยุ๋แล้วอะจะ้ แปลไทย ช้าแล้ว ก็ไม่มีปัญหา กับ english เท่าไหร่

หืม Emu - Wii เหรอ เดียวช่วย หาๆ ให้ละกัน

ตัวอีมูเรเตอร์ตัวนี้สามารถเล่นได้ทั้งเกมของ Nintendo GameCube และ Nintendo Wii ตัวที่เอามาให้เล่นกันนี้เป็นตัวล่าสุดออกมาเมื่อวันที่ 8 กพ. 52 เองครับผม up แบบแยกสามารถเลือกโหลดได้

1.ตัวอีมูเรเตอร์ DolphinWx SVN R 2195
    2.ตัวเกม Resident Evil Remake (ภาค 1 เอามาทำใหม่) ของเครื่อง GameCube 2 แผ่น
    3.ตัวเกม Resident Evil Zero ของเครื่อง GameCube 2 แผ่น

แนะนำสเปคเครื่อง (จากความเห็นส่วนตัวครับไม่เป็นทางการ)
    1. Cpu อย่างต่ำ 2 core ขึ้นไป ( Core2 Duo หรือ AthlonX2) Ghz มากๆก็ดีครับ (ที่ทดสอบ AthlonX2 4000+)
    2. RAM 2 G มากกว่าก็ยิ่งดี (ที่ทดสอบ DDR2 Bus800 2G)
    3. VGA 7300GS ขึ้นไป (ที่ทดสอบ GF9600GT และ GF7300GS เฟรมเรสที่ได้ต่างกันไม่ถึง 5 เฟรม)
    4. OS WindowsXp หรือ Vista (ที่ทดสอบ Windows Xp Sp2)

ต้องออกตัวก่อน ว่า Resident Evil Zero นั้นเล่นได้ 100 % แต่อาจมีเสียงแปร่งๆบ้าง เสียงซ้อนกันบ้างและเกม Resident Evil Remake นั้นตอนนี้ยังไม่ค่อยสมบูรณ์ คงต้องรอการแก้ไขกันต่อไป แต่ก็พอเล่นได้

สเปคที่ผมใช้ทดสอบ ผมใช้ GF7300GS ทดสอบ AthlonX2 4000 (2.2G) DDR2 800 2G Winxp เฟรมเรสที่ได้ 15-25 ครับ เล่นได้ เพราะ Emu พวกนี้เน้น กิน CPU เป็นหลัก เกมที่ผมทดสอบแล้วว่าเล่นได้จบตอนนี้มี2เกมครับ Resident Evil Zero กับ Resident Evil The Umbrella Chronicles เครื่อง Wii ครับ ใครที่ทดลอง EmuPS2 มาแล้ว ผมว่าน่าจะเล่นได้นะ แต่จะลื่นไม่ลื่น สวยไม่สวย นั้นอีกเรื่อง

การใช้งาน
    1. Run ที่ DolphinWx ในโฟสเดอร์ Win32
    2. กดเลือกที่ Open แล้วเลือกตัวเกมเลยครับ (ไฟล์ Resident Evil Zero Disk 1 USA GameCube.gcm)
    3. ตัว Emu จะทำการ Run รอสักครู่.... ถ้ามีข้อความแจ้งเตือนหรือขึ้น Error ให้กดปิดโปรแกรมก่อนแล้วลองเข้าใหม่ดู (ทำตาม ข้อ 1และ 2 อีกครั้ง)
    4. ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดก็จะเข้าหน้าไตเติ้ลของเกมครับ

การบังคับ
    ใช้คีย์บอร์ดครับ ใครมีจอยหาเซ็ตเอาเอง ผมไม่ได้ทดสอบ จอยไม่มี ถ้าใครเซ็ตได้ กรุณาบอกท่านอื่นๆ ด้วย

การบังคับด้วยคีย์บอร์ด
    ปุ่มลูกศรใช้บังคับ เดินหน้า ถอยหลัง ซ้ายขวา
    ปุ่ม W ตั้งท่า (แต่ยังไม่ยิง)
    ปุ่ม Z วิ่ง+ออกเมนู
    ปุ่ม X ยิง+สำรวจ
    ปุ่ม C เรียก เมนู (เลือกใช้ Item เติมพลัง ผสมของ)
    ปุ่ม Enter เข้าเกม+ข้าม Movie คัตซีน

แนะการเล่น Resident Evil Zero เข้าเล่นได้เลยไม่ต้องปรับอะไร ผมแถมให้ พิเศษ เซฟอาวุธอินฟีนนิตี้ (ปืนพก+ปืนแร็กเก็ตรันเชอร์) Resident Evil Remake ต้องไปปรับค่าก่อนโดย ไปที่ Toolbar เลือกที่ Config>Teb General >ช่อง Advanced Settings>ติ๊กช่อง Optimze Quantizers ออก เข้าเล่นได้ปรติ ถ้าจะกลับไปเล่น Resident Evil Zero ก็กลับไป ติ๊กช่อง Optimze Quantizers อีกครั้ง

รูปครับ Resident Evil Zero

ปืน Rocket Launcher

ตายซะ!!! ระเบิดตู๊ม!!!

Resident Evil Remake (ภาค 1 เอามาทำใหม่) รูปไตเติ้ลเกมส์

Resident Evil The Umbrella Chronicles เครื่อง Wii

ดูเพิ่มเติม ที่นี่ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=374707
    หรือ
    เว็บนอกเจ้าของโปรเจคนี้ http://www.dolphin-emu.com/news.php

ใครมีอะไรใหม่ก็บอกๆกันนะครับ ขอไปเล่นต่อก่อนรอมานาน ใครมีเกมของเครื่อง Wii ลองเอามาทดสอบดูครับ เล่นได้หลายเกมแล้วตอนนี้ เข้าไปดูได้ที่นี่ครับ http://www.dolphin-emu.com/list.php?listcount=1

ถ้าใครเข้าไปหน้าไตเติ้ลแล้ว ตอนโหลดเมโมรี่การ์ดแล้วค้าง รบกวนเอาไฟล์นี้ไปทับของเก่าที่ โฟสเดอร์ Win32>User>GC เอาไฟล์ MemoryCardA.USA ตัวใหม่วางทับได้เลย
    โหลดที่นี่ http://www.tempf.com/getfile.php?fil...pplication/rar

เครดิตคุณ Fineme แห่ง....

เออ แต่ว่า เหมือนกะตัวเดียวกับ ที่ จขกท อ่านมาแล้วนี้นา เคยเอาไปลองใช้แล้วเล่นไม่ได้รึเปล่า - -'

ไงกะ โพสให้ดูก่อน ละกัน
    Last edited by Violent; 15 Mar 2009 at 00:05:18.

OverclockZone Member Hydra02's Avatar

ไม่เคยได้ยินเลยนะเรื่อง EMU Wii บน PC หนะครับ

เพราะถ้ามี แฟนๆ Nintendo คงช๊อคไปแล้ว
    ทีเ่ห็นๆ จะมีแต่ วิธีเอา Wiimote + Nunchuck มาใช้กับ PC ครับ

EDIT มีด้วยอ่ะ lol

Quote Originally Posted by karas100 View Post
    จากไปนาน กลับมาแล้วนะครับคืออยากทราบตามนี้ครับ
    1.อีมู ที่ใช้เล่นเครื่อง Wii บน PC มีไหมครับ ถ้ามีช่วยบอกชื่อโปรแกรม/ส่งลิ้งค์ทีนะครับ
    2.ตัวอีมู Dolphin ใช้เล่นได้รึเปล่าครับ เพราะเคยเห็นมีคนเอาภาพ RE Unbella ของ Wiiมนลงกระทู้Bio0 อะครับผม
    3.Rom เกม Wii มีให้โหลดที่ไหนบ้าง

ช่วยตอบทีนะครับ ขอบพระคุณครับ
    เออ ตูมั่วเองนิหว่า เขากะถามออกจะครบ

1. มี ที่โพสให้นั้นแหละ จ้ะ เหนเขาว่าเล่นได้ หลายเกม(มั้ง) ยังไม่เคนคิดจะลองเอง

2.กะตัวที่โพสนิหว่า น่าจะเล่นได้นะเท่าๆที่อ่าน comment มา

3.Rom มันก็คือ ตัวโปรแกรมเกม แท้ๆ ของ เครื่องนั้นๆ ไม่ได้มีไรต่างกันนะ เพราะถ้าโหลดมา ไร้ ใส่DVD เอาไปเปิดกะ Wii กะเล่รได้เหมือนกัน (อันนี้ เคยทำ) หาโหลดได้ ง่ายสุดๆ จ่ะ บิทไทย บิทนอกมีหมดแหละ หา rom อะง่าย แต่หา Emu อะยากจ้ะ

OverclockZone Member DoLL's Avatar

ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ (เห็นคนดู เมะเยอะ)
    จะถามว่า
    1. ระหว่าง schooldays กะ แว่วเสียงเรไร (higurashi) อันไหนซาดิสกว่ากัน

2. คิดยังไงกับเรื่อง school days ครับ ผมเพิ่งดูจบ

higurashi มัน หลอนกว่า แต่ไม่ รุนแรง ในเนื้อหาเท่าไหร่ น่ะ อาการ เหมือน หนังผี(ไซโค) มากกว่า

ส่วน school days นั้นผมว่า เนื้อเรื่อง ประชด สังคม ได้ลึกดี ภาพก็น่ะ - -' แต่เลือดสาด น้อยกว่า

ถ้า ให้เลือก ชอบ อันไหน มากกว่า ชอบ higurashi

ตอนนี้กำลัง ว่าจะ โหลดเรื่องใหม่ มาดู เริ่มออกตอนใหม่ๆ มาเยอะล่ะ

Chrome Shelled Regios 9 ตอนล่ะ กำลังจะเริ่ม เอาตั้งแต่ 1

เห้นมีแต่ eng sub ก็ไม่เปงไร

แต่เคยคิดเล่นๆ ไหนๆ เรา อ่าน eng sub เข้าใจ น่าจะ ลองเอามาแปลง เป็น ซัพไทย มั้งเรื่อง ที่ยังไม่มีคนแปล (เยอะมาก) แต่ไม่รุ้จะเริ่มไง นี้ซิ ไม่เคยทำเลย แค่ว่า อยากให้ บางคนที่ไม่เก่ง อิง จะได้ มี อนิเมะ ดุเพิ่มขึ้น

เพราะ ไหนๆ ก็เริ่มหันกลับมาเล่น บิทไทย ล่ะ

งั้นขออีกนิดนะครับ เนื้อเรื่องของ higurashi เกี่ยวกับอะไรขอคร่าวๆก็ได้ครับ
    เห็นมี2ภาคกะลังรอต่อคิว(โหลดเกม schoolday7.7GB มาเล่นอยู่)

ปล.ฉากจบ schooldays ดูแบบ uncut หยองมากๆ (เลือดแดงไม่ใช่เลือดดำ+เห็นของในกระเป๋าด้วย)

ก่อนนอน แบทใกล้หมดล่ะ

Higurashi นี้ มาน อนิเมะ ตาหวาน แต่โหดร้าย หลอนมาก (ใครเคยโดนเพื่อนแนะนำ ครั้งแรก ใหู้ ประมาณ "เอ็ย อนิเมะ ตาหวาน โอตาคุ อันใหม่ มาแล้ว นางเอก สวยสุดยอด" แนะนำ โหลดดู แล้ว โหลดมา ที่ละตอน (แบบผม) จะโหย ยิ่งหว่าโดนหลอก แรกๆ กะ แนวๆ รักสามเส้า มั้ง เอ้ะ แต่แปลกๆ พอหลังๆ เฮ้ย นี้ อนิเมะ อะไรเนี้ย แต่กะชอบนะ)

Higurashi no Naku Koro ni กล่าวถึงช่วงเวลาในเดือนมิถุนายน ปี 1983 กล่าวถึงหมู่บ้าน ฮินามิซาวะ (雛 見 沢 Hinamizawa) (หมู่บ้านที่ใช้เป็นต้นแบบ คือ Shirakawa Gifu) กล่าวถึงพระเอกของเรื่อง มาเอะบาระ เคย์อิจิ (Maebara Keiichi) ที่เพิ่งย้ายมาที่หมู่บ้านแห่งนี้ประมาณ 1 เดือน เป็นหมู่บ้านชนบทที่ใช้ห้องเรียนร่วมกัน เคย์อิจิมีเพื่อนสนิทเป็นหญิงสาว 4 คน โดยเป็นสาวน้อยอายุใกล้เคียงกับเขา 2 คน คือ ริวกุ เรนะ (Ryugū Rena) โซโนซากิ มิอง (Sonozaki Mion) และเด็กสาวที่อายุน้อยกว่าเขาอีก 2 คน คือ ฟุรุเดะ ริกะ (Furude Rika) และ โฮโจ ซาโตโกะ (Houjou Satoko)

เคย์อิจิได้เ้ข้าชมรมเล่นเกมที่มีสมาชิกเป็นกลุ่มเพื่อนสนิทของเขา สำหรับหมู่บ้านฮินามิซาวะในสายตาของเคย์อิิจิเป็นที่สงบสุขและน่าอยู่สำหรับ เขา ในช่วงวันงานเทศกาลของหมู่บ้านประจำปี ที่เรียกว่าเทศกาลวาตานะกาชิ (Watanagashi) เืพื่อเป็นการขอบคุณท่านโอยาชิโร่ (Oyashiro-Sama) เทพเจ้าที่ชาวฮินามิซาวะนัีบถือ เคย์อิจิ็ได้ทราบเหตุการณ์ที่มีคนตายอย่างปริศนา 1 คนและหายสาปสูญอีก 1 คนทุกปี เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมา 4 ปีแล้ว และในวันงานเทศกาลก็เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นอีกครั้ง โดยเคย์อิจิจะต้องเข้ามาพัวพันกับเหตุการณ์ปริศนาและพบกับสิ่งที่คาดไม่ถึง ที่จะเกิดขึ้นในหลังวันงานเทศกาลอีกด้วย

ซึ่งเรื่องนี้จะแบ่งออกเป็น 8 บท 4บทแรกจะเป็นปริศนา ส่วนอีก 4บทจะเป็นส่วนของคำตอบค่ะ

Onikakushi-hen (鬼 隠 し 編 Demoning Away Chapter)

เป็นบทที่แนะนำตัวละคร สภาพแวดล้อมในหมู่บ้านฮินามิซาวะ และการดำเนินชีวิตของเคย์อิจิในหมู่บ้านแห่งนี้ โดยเป็นบทแรกที่เขาจะต้องพบเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดว่าจะต้องเกิดกับตัวเขาใน ช่วงหลังงานเทศกาล

ตัวละครหลักในบทนี้ คือ เรนะ

Watanagashi-hen (綿 流 し 編 Cotton Drifting Chapter)

ตั้งแต่บทนี้จะไม่กล่าวถึงสิ่งรายละเอียดทั่วไปแบบในบทแรกอีก จะเน้นไปที่การใช้ชีวิตประจำวันของเคย์อิจิมากยิ่งขึ้น ในตอนนี้จะเป็นการปรากฏตัวครั้งแรกของชิองซึ่งเป็นน้องสาวฝาแฝดของมิอง

ตัวละครหลักในบทนี้ คือ มิอง

Tatarigoroshi-hen (祟 殺 し 編 Curse Killing Chapter)

เป็นช่วงที่น่าสับสนที่สุดในส่วนของคำถาม เพราะสิ่งต่างๆ จะถูกกล่าวถึงในรูปแบบที่แตกต่างจากสองบทแรก รวมทั้งมีปริศนามากมายที่ถูกเพิ่มขึ้นมา นับเป็นบทที่ดูแล้วกดดันและสับสนที่สุดในบรรดา 3 บทก็ว่าได้

ตัวละครหลักในบทนี้ คือ ซาโตโกะ

Himatsubushi-hen (暇 潰 し 編 Time Wasting Chapter)

กล่าวถึงเมื่อ 5 ปีก่อนซึ่งเป็นช่วงวันงานเทศกาล โดยมีนายตำรวจที่ชื่อ มาโมรุ อาคากาซะ เดินทางมาปฏิบัติภารกิจสำคัญในหมู่บ้านฮินามิซาวะแห่งนี้ เขาได้พบกับริกะและรับรู้ถึงความประหลาดของหมู่บ้านนี้ เป็นบทที่มีความยาวน้อยกว่าทุกบท

ตัวละครหลักในบทนี้ คือ ริกะ

"Answer Arcs"

Meakashi-hen (目 明 し 編 Eye Opening Chapter)

เป็นอีกมุมมองหนึ่งของบท Watanagashi-hen ผ่านสายตาของตัวละครอื่น ซึ่งทำให้เข้าใจสิ่งที่เกิดขึ้นและปริศนาเกือบทั้งหมดของบท Watanagashi-hen

Tsumihoroboshi-hen (罪 滅 し 編 Atonement Chapter)

เป็นบทที่การกล่าวถึงเหตุการณ์ใกล้เคียงกับ Onikakushi-hen โดยรูปแบบการนำเสนอจะแตกต่างจากภาค Meakashi-hen แต่สามารถอธิบายเชิงเปรียบเทียบเพื่ออธิบายเหตุผลและสิ่งที่เกิดขึ้นในบท Onikasushi-hen ได้

Minagoroshi-hen (皆 殺 し 編 Massacre Chapter)

นอกจากเป็นบทที่เฉลยปริศนามากมายที่เกิดในบท Tatarigoroshi-hen แล้ว บทนี้ยังไขปริศนาและความลับเกือบทั้งหมดใน 6 บทก่อนหน้านี้

Matsuribayashi-hen (祭 囃 し 編 Festival Accompanying Chapter)

บทสุดท้ายที่กล่าวถึงสิ่งที่ยังไม่ได้อธิบายในบท Minagoroshi-hen โดยเฉพาะเหตุผลของเรื่องราวทั้งหมดที่เกิดขึ้น เปรียบเสมือนจิ๊กซอร์ชิ้นสุดท้ายที่จะคลี่คลายเรื่องราวทั้งหมดของ Higurashi no Naku Koro Ni ให้สมบูรณ์ที่สุด

นอกจากใน 8 บทจากภาค PC Novel ยังมีตอนพิเศษที่เป็น Side Story อีก 2 บท ได้แก่

Onisarashi-hen(鬼 曝 し 編 Demon Exposing Chapter?) Yoigoshi-hen (宵 越 し 編 Overnight Chapter?)
    รูป รูป
    Last edited by Violent; 15 Mar 2009 at 02:08:23.

ขอบคุณครับ
    ปล. อยากดู happy three friends เลยนะเนี่ย หุๆ

เอ่อนี่กลายเป็นกระทู้ครบวงจนแล้วหรอครับ เกม+อนิเมะ เหอๆ

ขอบคุณมากครับที่ลงลิ้งค์ไว้ให้เด๋วถ้าโหลดรอมเกม+ลองแล้ว จะเอาผลมารายงานน้อ

Thank You ^w^

/me โหลดIndex ล่ะ

เอ่อนี่ครับมีคนทดสอบแล้วคนไทยครับเอาภาพมาให้ดูนะ

มาให้ดูแบบย่อๆนะส่วนปัญหาด้านอื่นๆก็มี
    -เสียงพูดตอนเล่นจะไม่มีนะ เหลือแต่BGM เขาว่าน่าจะมาจากซาวด์การ์ดนะครับ
    -ส่วนมูวี่นั้นพอรับได้

สเปคเครื่องกขั้นต่ำที่จะรันและควรที่จะมากกว่านี้
    System Requirement
    CPU Dual core 2.0GHz or higher recommend
    RAM 1GB recommend
    VGA GF 7600GT or higher
    HDD space 4GB
    และ เม้าส์(ถ้ามีWiimote จะดีมาก )

สเปคเครื่องของเขาที่ใช้ทดสอบนะครับ
    CPU intel core 2 Duo 2.53GHz
    Ram 2 GB
    VGA WinFast PX9500GT
    ใช้ เม้าส์เล่นครับ

ส่วนถ้าใครจะเล่น RE Umbella จริงๆติดต่อได้ที่นี่เลยนะครับจะเอาตัวอีมู(Dolphin)กับ Plug in มาลงให้ครับเพราะตอนรันนั้นถ้าไม่มี Plug in ตัวเกมจะทำการรันเกมนานมากครับ

ถ้าใครที่ต้องการจะเล่นแบบ Co-Op 2คนก็สามารถซื้อ Wii Mote2ตัว มาต่อเข้า PC ได้ทันทีครับผม

OverclockZone Member sungel's Avatar

^
    ^
    เล่นไปได้ไง 10 กว่าเฟรม -*-

Quote Originally Posted by sungel View Post
    ^
    ^
    เล่นไปได้ไง 10 กว่าเฟรม -*-

แต่เขาไม่ได้บ่นว่าหนืดหรือกระตุกแต่อย่างใดนะ ภาพก็สวยใช้ได้เลยนะครับ เด๋วกำลังโหลด Rom อยู่ได้ผลยังไงเด๋วมาเล่าครับราวๆสัก 3-4วันมั้ง - -*

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks