overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ช่วยแนะนำin earหน่อยครับ

OverclockZone Member guesstp's Avatar

Default ช่วยแนะนำin earหน่อยครับ

คือตอนนนี้ใช้ex85อยู่อะครับอยากได้ตัวที่เบสเยอะและกระชับออกมาเป็นลูกกว่าตัวนี้หน่อยครับ
    เสียงกลางกับเสียงสูงขอมีรายละเอียดดีกว่าex85หน่อยครับ งบไม่เกิน5พันอะครับ
    ดูๆอยู่ก็มีcx500แล้วพี่ๆมีตัวไหนแนะนำอีกไหมครับ

OverclockZone Member guesstp's Avatar

ดันหน่อยครับ

OverclockZone Member PIDKAJOO's Avatar
    แพรกษา สมุทรปราการ

แนะนำหูฟัง อินเอีย โอเลี้ยง(Ovlieng) เส้นละไม่ถึง 100 แค่นี้ก็ดีถมเถ ขี้ค้านหูจะตึงสะเปล่าๆ
    เ็ห็นถูกอย่างนั้น เสียงมัีนดีนะ จะซื้อไปทำไมหูฟังแพงๆ
    เครื่องแพง หูฟังแพง แต่เพลง MP3 ห่วยๆแค่ 128 k มันก็แค่นั้นแหละ คุณต้อง rip เพลงเอาสัก 256 k เป็นอย่างต่ำ คุณภาพเสียงก็จะดีขี้นมาอีก

แนะนำแค่นี้ไม่รู้จะไปกระตุ้นต่อมประสาทเจ้าของกระทู้เค้าบ้างไหมเนี่ย

ขั้นแรกคุณหาซื้อหูฟังโอเลี้ยง แล้วเอาหูฟังไปลองกับ Mp3 ของร้าน ดู เลือกดูอันไหนที่มันเสนาะหูคุณมากที่สุึด ก็สอยอันนั้นมานั่นแหละ ไม่จำเป็นจะต้อง ยี่ห้อโน้น ยี่ห้อนี้ เชื่อผมเถอะ คุณฟังได้ไม่นาน คุณก็เบื่อ รับรองได้ ใหม่ๆก็เห่อไปสักพักนั่นแหละ แล้วหูคุณก็จะค่อยๆตึง ทีละน้อยๆ ถ้าฟังบ่อยมาก ก็จะตึงก่อนแก่แน่นอน 5555 อิอิอิอิ

OverclockZone Member dubdub55's Avatar

เบื่อไอ้โอเลี้ยงจิงอะ

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

ได้ลอง ex90 ฤยังครับ อิอิ

เบสแน่นมากขึ้น แหลมไปได้ไกลขึ้นกว่าเดิมเกือบๆเท่าตัวได้

ลองมาฟังก่อนได้ครับ อิอิ

OverclockZone Member PIDKAJOO's Avatar
    แพรกษา สมุทรปราการ

อยากแนะนำของดี และถูก อ่ะ ทำไม เบื่อโอเลี้ยง จะกินเก๊กฮวยแทนรึไง 555

OverclockZone Member song4love's Avatar

Quote Originally Posted by PIDKAJOO View Post
    แนะนำหูฟัง อินเอีย โอเลี้ยง(Ovlieng) เส้นละไม่ถึง 100 แค่นี้ก็ดีถมเถ ขี้ค้านหูจะตึงสะเปล่าๆ
    เ็ห็นถูกอย่างนั้น เสียงมัีนดีนะ จะซื้อไปทำไมหูฟังแพงๆ
    เครื่องแพง หูฟังแพง แต่เพลง MP3 ห่วยๆแค่ 128 k มันก็แค่นั้นแหละ คุณต้อง rip เพลงเอาสัก 256 k เป็นอย่างต่ำ คุณภาพเสียงก็จะดีขี้นมาอีก

แนะนำแค่นี้ไม่รู้จะไปกระตุ้นต่อมประสาทเจ้าของกระทู้เค้าบ้างไหมเนี่ย

ขั้นแรกคุณหาซื้อหูฟังโอเลี้ยง แล้วเอาหูฟังไปลองกับ Mp3 ของร้าน ดู เลือกดูอันไหนที่มันเสนาะหูคุณมากที่สุึด ก็สอยอันนั้นมานั่นแหละ ไม่จำเป็นจะต้อง ยี่ห้อโน้น ยี่ห้อนี้ เชื่อผมเถอะ คุณฟังได้ไม่นาน คุณก็เบื่อ รับรองได้ ใหม่ๆก็เห่อไปสักพักนั่นแหละ แล้วหูคุณก็จะค่อยๆตึง ทีละน้อยๆ ถ้าฟังบ่อยมาก ก็จะตึงก่อนแก่แน่นอน 5555 อิอิอิอิ

ผมอ่านคำตอบของท่านมาหลายเที่ยวแล้ว ก็มีส่วนจริงอยู่บ้าง แต่ความพอใจของคนมันไม่เหมือนกัน เมื่อท่านพอใจอยู่กับของถูกท่านก็พอใจของท่านไป แต่บางท่านอาจจะลองฟังหูฟังที่ท่านแนะนำแล้วอาจจะไม่ชอบ

ทุกวันนี้ผมเริ่มจากพื้นฐานที่คล้ายๆกับคุณ MP3 ถูกๆ + หูฟังถูกๆ และแล้วผมก็ค้นพบสัจจะธรรม ไม่มีของดีและถูกในโลก มีเพียงแค่ของที่คุ้มค่าในระดับหนึ่งเท่านั้น ผมเคยแอนตี้ไอพอด แต่เมื่อวันนึงผมได้มันมาในราคาถูก ผมลองฟังดูแล้วมันก็มีข้อดีอยู่ในตัวมันเหมือนกัน และดีกว่า MP3 ราคาถูกหลายๆยี้ห้อแต่ก็ยัีงเรียกไม่ได้ว่าดีที่สุด

ส่วนเรื่องอาการหูตึงที่คุณว่า ทุกวันนี้ผมใส่หูฟังวันละ 4 ชม. มาเป็นเวลามากกว่า 5 ปีแล้ว ผมยังไม่มีอาการหูตึงเหมือนที่คุณบอก ล่าสุดไปเช็คกับหมอที่ รพ. มาเมื่อเดือน มค. เป็นการตรวจร่างกายประจำปีของที่ทำงาน ก็ยังปกติดีอยู่ อาการหูตึงมันเกิดจากการฟังเสียงที่ดังเกินไปเป็นเวลานานๆครับ ไม่จำเป็นต้องใส่หูฟังก็หูตึงก่อนวัยอันควรได้ ถ้าคุณฟังในระดับที่พอดีอาการหูตึงก็ไม่เกิดขึ้นครับ

ปล. ช่วงนี้อากาศอาจจะร้อนไปบ้างและเป็นช่วงปิดเทอม ขออภัยเจ้าของกระทู้ไว้ ณ. ที่นี้ด้วย
    Last edited by song4love; 24 Mar 2009 at 19:42:21.

OverclockZone Member ^^Siripong^^'s Avatar

fi.5 pro เลยครับ

อิอิ

OverclockZone Member joojee1234's Avatar

ลองฟัง sound magic PL30 สิครับ รับรอง ตัวนี้เปรียบเทียบกับ CX500 สบายๆ ครับ

OverclockZone Member tazmako's Avatar
    ลำปางหนาวมากกกกกก

ถ้าของใหม่ตอนนี้ต้อง cx55 cx95 ครับ

Bookmarks

Bookmarks