Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาประหลาดที่ไม่เหมือนใคร....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาประหลาดที่ไม่เหมือนใคร....

ขอเล่าเรื่องเล็กน้อยครับ คือเจ้า EAH3850 ของผมมันมีปัญหาที่ไม่เหมือนใครเขาครับ
    มันแปลกจริงๆปัญหามันคือการ์ดจอเย็นเกินไปครับ ครับไม่ผิดแน่ครับ มันเย็นเกินไปจริงๆ
    Idle ธรรมดาเล่นเน็ตทั่วไปเปิดเครื่อง 5-6 ชั่งโมงก็อยู่ที่ 35-38 ครับอันนี้ช่วงเช้าครับ ถ้าเล่นเกมส์
    ตอนนี้กระตุกทุกเกมส์ครับ ต้องรอช่วงเที่ยงมันก็จะขึ้นมาหน่อย อยู่ที่ 40-47 และไม่เคยเกินกว่านี้
    เล่นเกมส์ช่วงนี้ไหลลื่น สบาย อิอิ...แปลกหรือเปล่า ทุกอย่างของการ์ดปรับเดิม ไม่ OC ใดๆ
    speed fan อยู่ที่ 40% ครับ เคสผมใช้ G-view บ้านๆครับ.....เคยลอง CCC-profile แล้วแต่ก็
    เหมือนเดิม....เนี่ยแค่การ์ดจอนะครับ ถ้าเป็น cpu ละก็ยิ่งกว่านี้อีกเย็นเจี๊ยบเลย Idle 40-45 ครับ
    Full load อยู่ที่ 50-57 ไม่เคยแตะ 60 เลยครับ (ซิงค์เดิม pentium D 820 @ 3.0 )
    สรุปว่าถ้าทุกอย่างในเคสเย็น เล่นเกมส์กระตุก แต่ถ้าร้อนเมือไร่ ไหลลื่นละทีนี้
    เป็นอย่างไงบ้างครับ ปัญหาที่ไม่เหมือนใคร(หรือเปล่า) มาเล่าให้ฟังครับ
    แต่ว่า.....ช่วยหาวิธีที่จะทำให้มันร้อนๆหน่อย....อิอิ

รูปในคอมก็อยู่ทางซ้ายเลยครับ
    สเปคตามลายเซ็นเลยเด้อ....
    Last edited by G1260L; 13 Mar 2009, 23:39:33.

ใครหลวมตัวเข้ามาก็ช่วยตอบหน่อยนะครับ...

Comment

ไม่ต้องใส่ซิ้งค์ครับ ล้อเล่นนะ อิอิ

Comment

ซะงั้น......................แปลกดีนะ

บ้านอยู่ขั้วโลกเหนือหรอครับ

เย็นจัง

แต่ของผมเย็นกว่านะ CPU Fulload ไม่ถึง 45

Comment

Originally posted by converseboy View Post
          ซะงั้น......................แปลกดีนะ

บ้านอยู่ขั้วโลกเหนือหรอครับ

เย็นจัง

แต่ของผมเย็นกว่านะ CPU Fulload ไม่ถึง 45
          ว่าแล้วไง ปัญหาผมไม่เหมือนใครจริงๆ
          ปล. บ้านผมอยู่เชียงใหม่ครับ (อากาศเป็นพิษมากมายๆๆๆ)

Comment

เดาว่า มีอาการบกพร่องทำงานไม่เต็มที่ก็เลยเย็นครับ

Comment

เหมือนข้างล่าง

Comment

Originally posted by TikkyMix View Post
                เหมือนข้างล่าง
                งง อะท่านอย่างไร เหรอ....

Comment

เย็นๆแบบนี้ สบายใจ งุงิ

Comment

ถ้าเซ็นเซอร์ไม่เสีย ก็กดเพิ่มอีกซักนิด หุหุ

Comment

เห็นท่านบอกว่าใช้ case ของ gview อย่าบอกนะครับ ว่าท่านใช้ psu ของ gview ด้วยถ้าใช้ละก็เปลี่ยนด่วนครับ
                      เพราะ PD 3.0 กับ 3850 มันไม่พอแน่นอนครับ

Comment

Originally posted by Blademint View Post
                        เห็นท่านบอกว่าใช้ case ของ gview อย่าบอกนะครับ ว่าท่านใช้ psu ของ gview ด้วยถ้าใช้ละก็เปลี่ยนด่วนครับ
                        เพราะ PD 3.0 กับ 3850 มันไม่พอแน่นอนครับ
                        ไม่ได้ใช้ psu ของ G-view แล้วละครับผมปลดประจำการตั้งแต่ได้ 3850 มาครับ ตอนนี้ใช้ psu
                        ยอดนิยมคือ Raidmax rx-530ss ครับเดี๋ยวเอารูป speedfan ให้ดูครับว่าเย็นแค่ใหนในช่วงเช้าๆ
                        Attached Files

Comment

ปล. เซ็นเซอร์ไม่เพี๊ยนครับ Everest 5.00 มันก็บอกเหมือนกันครับ
                          แต่เอา pc probe มาให้ดูครับ
                          Last edited by G1260L; 14 Mar 2009, 06:53:57.

Comment

ลองเอามือจับครับ ชัวกว่า

Comment

เอาอีกตัวครับ HWmonitor ครับดูแล้วตกใจเลย hdd ก็ยิ่งเย็นกว่าชางบ้านอีก

Comment

Working...
                              X