Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมพิวเตอร์ ร้อนมาก ปรกติหรือเปล่า!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมพิวเตอร์ ร้อนมาก ปรกติหรือเปล่า!

CPU 7750
    M/B M3A78 PRO
    VGA 1G 128bit 4670 Q

เอานิ้วจิ้ม ซิ้ง! ดูไมมันร้อนจังคะ ทั้ง 3 ตัวเลย แทบจับไม่ได้เลย ไม่เหมือนตัวเก่า จะแค่อุ่นๆ

มันจะมี ผลอะไรไหมคะ ไม่ได้ OC ด้วยเดิมๆ แค่เข้าเวฟธรรมดาเอง ออนM..

ร้อนมั่กๆ T^T กัวพังชะ

หน้าร้อน
    เครื่องผมร้อนบรรลัยเลย (ส่องกบ)

Comment

ร้อนจนจับซิ้งค์ไม่ค่อยได้ ไม่ได้OCด้วย ผมว่าน่าจะไม่ปรกติ

Comment

ECS Black ของผมร้อนเป็นเตาเลยคับ ต้มไข่ได้เล้ย ห้าๆๆ

Comment

Originally posted by boyzaa View Post
          ร้อนจนจับซิ้งค์ไม่ค่อยได้ ไม่ได้OCด้วย ผมว่าน่าจะไม่ปรกติ
          ฮือ... ของใหม่ด้วย VGA CPU พอจับได้ ร้อนเหมือนเหล็กตากแดดตอน บ่าย2โมง
          แต่ตัว บอดอะ หู้ย ร้อนมั่กๆ ซื้อมาแพงด้วย ว่าจะเปิดไว้ยันเช้าเลย ดูอากาน เพิ่ง ปะกอบเสด ตอน5 ทุ่ม

Comment

หาพัดลมมาเป่าด่วน เลยครับ หน้าร้อน มันร้อนจริงๆ

Comment

ฝนเพิ่งตกอากาดเย็นมากเยย ~..~

Comment

ซะงั้น

Comment

หาโปรเช็คอุณหภูมิมาเช็คดูครับ เดิมๆแค่ออนเอ็ม ไม่น่าเกิน 55 c. ทั้งสามตัว เว้นการ์ดจอ 55-60 c พอรับได้เกินนี้ร้อนไป เด่วความร้อนสะสม ถ้าเคสระบายไม่ดีเท่าที่ควร.
                  ปล.หมู่นี้นักโบราณคดีแวะมาเยี่ยมบอร์ดกันเยอะจัง.

Comment

ขอบคุนคะ

ขึ้นแบบนี้งะ ไม่เข้าใจกะโปรแกรมนี้เยย แบบนี้ปรกติไหม

Comment

v core 1.39 กับอุณหภูมิขนาดนี้ผมว่าปกตินะครับ ต้องดูด้วยว่า CPU โหลดมากน้อยแค่ไหน

อีกอย่างชิปเซ็ต M3A78PRO (43c)ตามภาพ มันร้อนเป็นเรื่องปกตินะครับปกติของผม 44-46(บอร์ดตัวเดียวกันกับ จขกท.)

ขอดู temp ใน everest ดีกว่าครับ ผมว่าค่อนข้างตรงกว่า speed fan

ลองใช้โปรแกรมหลายๆตัวเทียบครับ แต่ asus probe กับ บอร์ดตัวนี้ Temp CPU เพี้ยนนะครับ เปิดไปจะเห็นว่ามันเย็นกว่าความเป็นจริง

ฟ้องด้วยภาพ

ปล. ซิงค์ zalman 9500 LED นะครับ

Last edited by ห้าวซัง; 14 Mar 2009, 03:17:04. Reason: อัพภาพ

Comment

ปกติครับ

Comment

Originally posted by mome13 View Post
                          ขอบคุนคะ

ขึ้นแบบนี้งะ ไม่เข้าใจกะโปรแกรมนี้เยย แบบนี้ปรกติไหม

โดยรวมก็ถือว่ายังสบายๆ ทำใจดีๆไว้ครับ

Comment

ปกติ.

Comment

ช่วงนี้ อาการร้อนมากยังไงก็ตรวจสอบอุณหภูมิเครื่องบ่อยๆกันหน่อยนะครับ ไม่งั้นเดี๋ยวงานเข้ากระเป๋าฉีก

Comment

Working...
                              X