Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่มไฟเลี้ยง port usb ให้ notebook คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่มไฟเลี้ยง port usb ให้ notebook คับ

อยากเพิ่มไฟเลี้ยง port usb ให้ notebook คับ

จะเอามาใช้กับ external hdd น่ะฮะ notebook มี 2 port แต่ external hdd ก็ต้องกิน 2 port ถึงจะมองเห็น เลยไม่มีช่องให้เสียบ mouse เลย

รบกวนผู้รู้ด้วยคับ...

ปกติ external hdd ใช้ 2 สายไฟก้อน่าจะพอนี่ครับ ทำไมต้องต่อถึง 3 สายด้วยอ่ะ หรือว่าถ้าไม่พอจิงๆๆไม่ใช้ adapter ต่อ externalเพิ่มอ่ะครับ

Comment

ซื้อปลั๊กแปลง 220 -> 5v usb มาเสียบแทนครับ ^^!!

Comment

Originally posted by eol View Post
        ซื้อปลั๊กแปลง 220 -> 5v usb มาเสียบแทนครับ ^^!!

คุณหมายถึง ต่อไฟเลี้ยงภายนอกเข้า External HD โดยใช้ Adapter 220 -> 5v สำหรับ External Box ที่มี port ต่อไฟเลี้ยง อย่างงั้นใช่มั้ยครับ

Comment

Originally posted by VaYo_B View Post
          ปกติ external hdd ใช้ 2 สายไฟก้อน่าจะพอนี่ครับ ทำไมต้องต่อถึง 3 สายด้วยอ่ะ หรือว่าถ้าไม่พอจิงๆๆไม่ใช้ adapter ต่อ externalเพิ่มอ่ะครับ
          ใช่คับ 2 port ก็เพียงพอฮะ แต่มันก็ทำให้ไม่มีช่องเหลือให้ใช้ mouse เลยไงฮะ - -*

------------------------------
          คุณ eol ฮะ adapter ที่ว่าจะหาที่ไหนได้คับ หามานานแล้วฮะ อยากได้ใช้กับ usb hub ด้วย

Comment

ของผมคงแย่สุด เพราะ เสียบสองสายแล้ว ยังไม่พอ เหอๆ

ว่าแต่ adapter ต่อ external เพิ่มหาซื้อได้ที่ไหนครับ แนะนำพร้อมราคาทีครับผม

ขอบคุณเจ้าของกระทู้และเพื่อนที่เข้ามาตอบครับ

Comment

Working...
            X