Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดู system นี้ให้ทีครับจะทำ pc แบบดูหนัง HD+ ต้องการความเงียบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kv View Post
    ชุดธรรมดาๆ ก็แทบไม่ได้ยินเสียงแล้ว
    ต่อให้มีพัดลมติดเคสด้วยก็เถอะ
    specตามลายเซ็นต์ผมนี่ก็เงียบแทบไม่ได้ยินอยู่แล้วไหนเวลาดูหนังมันต้อง
    ถอยออกมาอีก(แต่ก็ขึ้นอยู่กับการจัดวางระบบของคุณเองว่าจะให้เคสอยู่มุมไหนของห้อง)

ที่สำคัญผมว่าเป็น แอร์นี่แหละ เสียงได้ยินชัดเจนมากกว่าพัดลมpcเยอะ
    ลองสังเกตุเวลาปิดแอร์ใหม่ๆ เราจะรู้สึกสบายหูขึ้นมาทันที ไม่ว่าจะอินเวอร์เตอร์จะไฮบริดมาจากยี่ห้อไหน
    แอร์ก็ยังมีเสียงให้ได้ยินมากกว่าพัดลมpc(ยกเว้นแต่คอมระดับเทพ พัดลมหลายตัวก็อีกเรื่องนึง)
    เผลอๆคุณอาจต้องเปลี่ยนแอร์ด้วยนะถ้าลองไปสังเกตุฟังมันนะ

ผมว่าไปให้ความสำคัญกับระบบโดยรวมดีกว่า เช่นลำโพงและจอ สองอย่างนี้มันมีผลมาก
    เป็นอันดับต้นๆของระบบโฮมเธียร์เตอร์ แต่ไม่ใช่ส่วนอื่นไม่มีความสำคัญมันต้องไปกันได้ด้วยเหมือนกัน
    แต่อย่าไปกังวลเรื่องพัดลมcpuพัดลมเคสขนาดนั้นเลย
    ตามนี้ครับ

ว่าัดลมคอมดังแล้วนะ เปิดแอร์นี่กลบหมดเลย

Comment

Working...
    X