Announcement

Collapse
No announcement yet.

overclock celeron 2.40 ghz ช่วยด้วยครับ...เซียน....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• overclock celeron 2.40 ghz ช่วยด้วยครับ...เซียน....

สวัสดีครับ คือผมต้องการ overclock cpu เครื่องคอมผมครับ
    spec
    celeron 2.40 ghz
    main board gigabyte socket 478 ครับ
    ram ddr 128*2 mb
    hdd 40 gb ครับ
    อยากทราบว่า จะ overclock ได้เท่าไหร่ครับ อยู่ในที่ที่ไม่มีแอร์ครับ
    เอาแบบ soft.....soft พอครับ เดี๋ยวพัง

ขึ้นอยู่กับ M/B นะ ลองปรับ FSB ทีละนิดดู ถ้า Presscot ได้ถึง 3.0 สบายๆ ไม่เพิ่มไฟ

Comment

ของอย่างงี้ต้องลองหวดดูครับ

Comment

อัดไป3.6gเลยครับท่าน

Comment

Cpu เป็น CeleronD รึเปล่าครับ ถ้าใช่ตัวนี้เป็นคอร์Prescott สามารถลากไปได้นิ่งๆที่3.6Ghz เลยครับไปปรับบัสในไบออสจาก 133 เป็น 200 ปรับไฟเป็นออโต้เลยครับ แทบไม่ต้องใช้ไฟเพิ่ม

แต่ถ้าCpu เป็นรุ่นเก่าจะเป็นตัว Northwood นี่ลากไม่ค่อยไปครับ ไปได้ซัก 3.2Ghz นี่ก็เต็มที่แล้ว และต้องไปปรับไฟเพิ่มให้Cpuเพิ่มอีกตะหาก

Comment

ไม่แน่นอนครับ อย่างน้อยๆก็น่าจะ 3.0+
            อยู่ที่แรมด้วยครับ ถ้าไม่ไหวก็ทดเอา

กิกะบ้วย ถ้าไม่ใช่รุ่น top ลากไม่ค่อยดีด้วยครับ

Comment

ขึ้นกับของทุกอย่างครับ สัก 2.8 สบายๆ

Comment

ทะลุ 3 GHz แน่นอนคับ

Comment

Cel 2.4/478 น่าจะได้ซัก 3.0 เป็นอย่างน้อยนะครับ
                  เพิ่มบัส แล้วเปิดเคส แค่นี้คงพอ
                  แต่ถ้าเป็น Cel D 2.66/775 ผมทำได้ 4 G มาหลายตัวแล้วครับ
                  แต่โดยรวมมันจะลากได้เยอะ
                  เพราะมันคือ Pen. ที่ทำงานไม่สมบูรณ์ ตกผลึกไม่ได้ตามสเป็ก
                  ลงดาวเกรด บัสลงมา เหลือเป็น Celeron นี่หละครับ

Comment

ผมได้ที่ 3.36 Ghz ครับ ไฟ 1.52 นิดๆ

แรงดีครับ

Comment

อยากทราบว่าปรับไฟ ปรับตรงไหนหรอครับ

ขอบคุณครับ

Comment

4 GHz ชิวๆ ^^

Comment

ปรับใน bios ตรง Vcore ครับ

...

Comment

Working...
                          X