Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้ทีครับ อยาก OC คอมโคตรเก่า 55

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้ทีครับ อยาก OC คอมโคตรเก่า 55

ช่วยดูให้ทีครับ อยาก OC คอมโคตรเก่า 55 ดูสเป๊คตามรูปทีครับ สามารถ overclock ได้ไหม 555+ ผมไปทดแรมนิดหน่อยแล้วนะครับ แต่ทำไมไมผมไม่มองเห็นเมนู overclock ใน Bios เลยงะ หรือคอมรุ่นนี้ โคตรเก่าเลยไม่มีเมนู -*- ดูให้ทีครับ
    ผมหาแล้วไม่เห็นจะมีแหะๆ แล้วรุ่นนี้แบบไม่ลากไฟ ไปสุดๆเท่าไรครับ
    Attached Files

ถ้ามีให้ปรับบัส CPU อย่างเดียวก็ต้องลองลากไป แล้ว ORTHOS ดูครับ คงไปได้ไม่มาก

Comment

บอร์ดมันไม่เป็นใจครับ

Comment

ครับขอบคุณครับ -*- อิอิอยากลองเล่นเฉยๆเพราะเดือนหน้าเดือนในจะประกอบคอมแล้วครับ -*-

Comment

ผมก็เก่าเหมือนกาน oc แค่ให้เร็วหน่อยนะ

P4 2.0 อุณหภูมิ 39 > oc 2.3 เอง อุณหภูมิ 44 C > sink เดิม

ไม่กล้า oc เยอะกว่า เสียว....เคยสูงสุด 2.6 Ghz

Comment

ได้ 2.6-2.8 แต่ร้อนนะครับ ตัวนี้

Comment

บอร์ดตัวเก่าผมเล่ย

Comment

Working...
              X