Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านผู้รู้เกี๋ยวกับ HP DV2721TX มาช่วยผมดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านผู้รู้เกี๋ยวกับ HP DV2721TX มาช่วยผมดูทีครับ

คือว่าผมเอาHP2721TX ไปเข้าศูนย์เปลี่ยนเมนบรอด์ใหม่ยกชุดเนื่องจากเครื่องร้อนแฮงค์เปิดไม่ได้
    แต่พอเปลี่ยนบรอด์ใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม เปิดเครื่องเล่นเกมไม่ถึง30นาที ใช้โปรแกรมวัดอุณภูมิการ์ดจออุณภูมิสูงถึง94-96 C ส่วน CPU สูงถึง 86C แล้วบางทีเล่นนานหน่อยเครื่องดับไปเฉยๆเลยครับแล้วกว่าจะเปิดติดต้องทิ้งไว้15นาที เมื่อ3วันก่อนเอาไปให้ศูนย์ดูอีกเขาก็บอกลองเปิดแล้วไม่เป็นไรผมเลยเอากลับมาใหม่ก็ร้อนเหมือนเดิม
    อยากสอบถามท่านทั้งหลายหน่อยครับว่ามันปกติไหมครับเรื่องความร้อน ขอบคุณครับ

ลองยกไปศูนย์แล้วเล่นเกมให้เค้าดูเลยครับ

พร้อมทั้งเปิดหน้าอุณภูมิให้เค้าดูด้วย

ร้อนจัดจริงๆฮะ

เครื่องผม Fullload ประมาณ 80 กว่าๆ

Comment

ยืนยันจิง ว่าร้อน มานเปนที่ serie dv2xxx นี่ด้วยละครับ
      ป.ล.เครื่องผม 2626tx
      idle gpu70-75 cpu60-65 hdd50
      Fullload gpu100-105 cpu95-102 hdd50-60
      ใช้ everest ultimate วัดนะครับ

เคยดับ 3 ครั้ง ไม่เคยแฮ้ง ตอนเล่นเกมไม่เคยดับ แต่ดับ ตอน แปลงหนัง V2D เดาว่า cpu มันคง ฮีทจัด แต่ของผมดับแล้วเปิดได้เลย ไม่ต้องรอนะครับ -_-

ป.ล.ผมห้องทำมะดา ไม่มีพัดลมเป่า ไม่มีฐานรองใต้เครื่อง ใช้เพียวๆเลย (รอมะเร็งกำเริบ ซื้อหม่าย)
      Last edited by Zerokung; 14 Mar 2009, 10:24:41.

Comment

แต่ความร้อนหลังจากเปลี่ยนMBไม่น่าสูงขนาดนั้นนะครับ

เพราะฉะนั้นผมขอฟันธงเลยว่าเป็น......

เป็น...

เป็นที่.......เป็นที่..........ที่

ที่.....

ที่.....

ฮีทซิ้งค์ครับ

คอนเฟิร์ม<----(มาไงวว๊ะเนี่ยเห๊ย)

ยังไงก็เข้าศูนย์อีกทีครับ
        บอกว่าอาการเครื่องร้อนเกิน
        ขอให้ช่างตรวจดูส่วนที่ใช้ระบายความร้อนทีครับ

Comment

Working...
        X