Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมไม่รุ้เป้นไรคับช่วยด้วยยยไม่รุ้เกี่ยวกับcpu amd ป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมไม่รุ้เป้นไรคับช่วยด้วยยยไม่รุ้เกี่ยวกับcpu amd ป่าวคับ

คืออาการเป้นประมานว่าพอเปิดเกมGEไปประมาน 2 นาทีเครื่องก็จะค้าง พอกดรีเครื่องไหม่ ก็ไม่ติดเหมือนจะติดแล้วก็ดับไปเป้นแบบนี้มาบ่อยมากๆทั้งที่ไม่เคยคล็อกไรเลยใช้แบบเดิมๆพอเครียไปออสก็เข้าได้แต่พอมาถึงตอนนี้ไม่เปิดเกมก็เป็นคับเป้นทุกครั้งที่เปิดเลยสงสัยว่ามันเกี่ยวกับอ่ะไรคับเสป็กเครื่อง amd x2 4200+ asus m2n-e กาดจอ asus en9400gt ส่วนความร้อนของ cpu ก็แค่55องศาเองคับ ช่วยวิเคราะทีว่าเกิดจากฮารดแวหรือซอฟแวคับวานผู้ร้ช่วยวิเคราะทีคับ

เป็นกับเกมส์แน่ครับ

ลองลงเกมส์อื่นแล้วเล่นแล้วดูว่าค้างไหม ถ้าไม่ค้างแสดงว่าเป็นกะเกมส์ครับ

Comment

เกมส์ไม่สมบูรณ์หรือเปล่าครับ

เอาไปลองเล่นเครื่องอื่นหรือยังครับ

Comment

ไม่คล๊อก55องศา ผมคิดว่าเยอะน่ะ ซิ้งหลวมหรือเปล่า

Comment

55 องศา ถ้าซิ้งเดิมก็ปกตินะ ที่ไม่เสถียร น่าจะเป้นที่ไดเวอร์การ์ดจอ หรือไม่ก็เป็นที่แรมครับ

Comment

ถ้าเปนคาบาลเถื่อนไม่แปลกครับ

มันชอบค้าง

Comment

เกมผมไม่ค้างสักเกม ค้างแต่ msn นี่แหละ

Comment

ตอนนี้มีอาการไหม่คับคือไม่เปิดเกมก็ค้างเหมือนกันคือเปิดเครื่องมาประมานครึ่งช.ม.ค้างเลยคับกดรีเครื่องก็บูติแล้วก็ดับแล้วเปิดไม่ติดเลยต้องทิ้งไว้4-5ช.ม.แล้วเครียไบออสถึงค่อยเปิดติดแต่ก็เป้นแบบเดิมพอเปิดติดแล้วเล่นเน็ตแบบไม่เปิดเกมไดๆก็ค้างคับ ตอนนี้รุ่สึกอุณภุมิทุกอย่างก็อยุ่ในขั้นปกติ มีเพียงซิ้งของชิพเซตอ่ะคับที่ร้อนมากๆเอามือแตะค้างไว้นี่ร้อนจนต้องเอามือออกเลยสงสัยว่าชิพเซตมีปัญหาหรือเปล่าคับผมใช้บอร์ด asus m2n-e ซิ้งชิพเซ็ต อันสี่เหลี่มอันล่างๆใกล้ๆถ่านเมนบร์ดอ่าคับ แบบนี้มีวิธีแก้ไหมและถ้าผมถอดซิ้งชิพเซ็ตออกมาทาซิโคลนไหมจะหายไหมแล้วจะทำไห้หมดประกันเลยป่าวคับ

Comment

หาwindows แผ่นอื่น รุ่นอื่นมาลงดูครับ
                  ของผมก็ amd5200+ กับ M2N-E การ์ดจอ 7300GT ไม่เคยเจอปัญหา แบบท่าน จขกท.ครับ
                  เล่นได้ทุกเกมส์ที่การ์ดจอ รับไหวครับ ตอนนี้ผมใช้ vista กับ windows7 ครับเล่นสบาย
                  ลองหาแผ่นวินโดวน์ ลงใหม่ดูครับ เรื่องแบบนี้ มันต้องลองไปเรื่อยๆครับ

Comment

^
                    ^
                    ตามท่านบน

ต้องเช็คหลายๆอย่าง ไล่ไปเรื่อยๆ อันดับแรกวินโด้วก่อนเลย รึไม่ก็เกม โดยปรกติที่ใช้ๆกันก็ของโมทั้งนั้น

Comment

Working...
                    X