overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: อยากได้ซาวด์การ์ดที่ยังเพลง*Rock*เพราะๆอ่ะครับ

OverclockZone Member num10633's Avatar

Default อยากได้ซาวด์การ์ดที่ยังเพลง*Rock*เพราะๆอ่ะครับ

ขอโทษครับ ชื่อกระทู้พิมพ์ผิดไปหน่อย อยากได้ซาวด์การ์ดที่ฟังเพลง*Rock*เพราะๆอ่ะครับ

คือผมเป็นคนชอบฟังเพลงแนวนี้มากๆ แนวอื่นก้ฟังบ้างแต่ไม่บ่อยเท่าไหร่

ช่วยแนะนำซาวด์การ์ดที่มันเหมาะมากๆหน่อยครับกับการฟังเพลงแนวrock

เช่นพวก Blink182 Muse Simple plan ร็อคๆทั้งหลายแต่ไม่ถึงกับพวกhardcore
    จะมีมั้ยครับนี้ - -

จากที่ฟังมา2ตัว x-fi xtremgamer กับ hdav1.3 รุ้สึกฟังrockแล้วยังไม่ใช่อ่ะครับ
    จากประสบการณ์ที่ท่านๆเคยฟังมา ท่านคิดว่าการ์ดไหนฟังrockเหมาะสุดอ่ะครับ
    Last edited by num10633; 15 Mar 2009 at 09:50:16.

OverclockZone Member num10633's Avatar

ดันครับ

OverclockZone Member noobeer1's Avatar
    พิษณุโลก / บ้านใหม่

2zs ก็ดีนะ

OverclockZone Member venus's Avatar

แนะนำ X-fi Music ครับปล่อยกันเยอะเลย เหมาะครับเพราะออกแนวคึกคักครับ

Quote Originally Posted by noobeer1 View Post
    2zs ก็ดีนะ

2zs เทียบกับรุ่นสูงๆพวกpreludeได้รึปล่าวครับ ถ้าเน้นใช้งานด้าน*ฟังเพลง*อ่ะครับ

OverclockZone Member onepiece01's Avatar

ที่ถามแบบนี่เพราะว่าผมเคยเห็นคนในบอร์ดนี้บอกว่าชิพพวกx-fiฟังเพลงมันไม่เป็นธรรมชาติเหมือน2zsอ่ะครับ
    Last edited by num10633; 15 Mar 2009 at 21:31:57.

OverclockZone Member phokha's Avatar
    นั่งอยู่หน้าคอมฯ

ผมว่า เลือกลำโพง+แอมป์ น่าจะดีกว่านะครับ
    ลำโพงโตหน่อย
    แอมป์กำลังขับเยอะหน่อย น่าจะตอบโจทย์ตรงกว่า
    ถ้ายังไม่พอ
    ค่อยมาเลือกซาวด์การ์ดทีหลัง

OverclockZone Member reezabza's Avatar

Quote Originally Posted by phokha View Post
    ผมว่า เลือกลำโพง+แอมป์ น่าจะดีกว่านะครับ
    ลำโพงโตหน่อย
    แอมป์กำลังขับเยอะหน่อย น่าจะตอบโจทย์ตรงกว่า
    ถ้ายังไม่พอ
    ค่อยมาเลือกซาวด์การ์ดทีหลัง
    ใช่ครับ เลือกแอมป์ + ลำโพงดีๆก่อน

ตัวเสริมค่อยว่ากัน

หรอครับ ลองแนะนำดูหน่อยครับในงบไม่เกิน17000 ผมกำเงินมานานมากๆละไม่รุว่าเราต้องการอะไรมั้ง ได้แต่วนเวียนในบอร์ดนี้อ่ะครับ - -

ปล. เอ่อแต่ลำโพงตัวใหญ่ๆคงไม่ได้อ่ะครับเนื้อที่ไม่พอ ขอเป็น2.1ตั้งๆโต๊ะพออ่ะครับ

ปล.Bose c3 มันเท่าไหร่หรอครับ พอดีผมหลงเสน่ห์มันเข้าอ่ะครับdesignมันสวยดี
    Last edited by num10633; 16 Mar 2009 at 10:06:47.

up

OverclockZone Member first22948's Avatar

Quote Originally Posted by noobeer1 View Post
    2zs ก็ดีนะ
    จริงหรอครับ หูผมมันบอกว่าเสียงนุ่มมากเลย หูผมว่า X-fi ดีกว่า ถ้าในด้านของ soundcard นะครับแล้่วถ้าไม่ถูกใจยังไง ก็ปรับ EQ เอา

แต่ก็ต้องเริ่มจา่กลำ็โพง กับ แิอมป์ เหมือนท่านด้านบนก่อนอะครับ

Banned

Quote Originally Posted by num10633 View Post
    หรอครับ ลองแนะนำดูหน่อยครับในงบไม่เกิน17000 ผมกำเงินมานานมากๆละไม่รุว่าเราต้องการอะไรมั้ง ได้แต่วนเวียนในบอร์ดนี้อ่ะครับ - -

ปล. เอ่อแต่ลำโพงตัวใหญ่ๆคงไม่ได้อ่ะครับเนื้อที่ไม่พอ ขอเป็น2.1ตั้งๆโต๊ะพออ่ะครับ

ปล.Bose c3 มันเท่าไหร่หรอครับ พอดีผมหลงเสน่ห์มันเข้าอ่ะครับdesignมันสวยดี
    17000 อิอิ bose ยังไม่พอเลย rock microlab x3 ริมแดงก็พอ อิอิ

Quote Originally Posted by first22948 View Post
    จริงหรอครับ หูผมมันบอกว่าเสียงนุ่มมากเลย หูผมว่า X-fi ดีกว่า ถ้าในด้านของ soundcard นะครับแล้่วถ้าไม่ถูกใจยังไง ก็ปรับ EQ เอา

แต่ก็ต้องเริ่มจา่กลำ็โพง กับ แิอมป์ เหมือนท่านด้านบนก่อนอะครับ
    ผมดูพวกspecเครื่องเสียงไม่เป็นจริงๆอ่ะครับเลยต้องมาปรึกษาพวกพี่ๆก่อน ตอนนี้มีแต่อีแก่A200
    เสียงก้พอฟังได้ แต่ไม่ถูกใจเท่าไหร่เลยอยากจะหา2.1ดีๆมาใช้ฟังเพลงโดยเฉพาะ

ช่วยทีนะครับ

Quote Originally Posted by soniqer View Post
    17000 อิอิ bose ยังไม่พอเลย rock microlab x3 ริมแดงก็พอ อิอิ
    อ่าาาา ผมดูราคาเห็นร้านนายมั่นคงขายหมื่นห้าพันกว่าๆนิครับ

ขอบคุณที่แนะนำนะครับ แต่ผมมีa200แล่วอ่าา ตอนไปซื้อก้ดู2รุ่นนี้แหละครับ
    แต่พอฟังเบส ผมคิดว่าเบสx3มันบวมๆอ่ะครับแล้วดีไซน์ผมชอบa200มากกว่าอ่ะครับ อิอิ
    เลยได้อีแก่มาใช้

มีใครจะช่วยเด็กมัธยมรักเสียงดนตรีได้อีกมั้ยครับบบ uppp

OverclockZone Member jeurboy's Avatar

หาลำโพงบ้านเลย
    เอา 2.0 แล้ว + sub ซักตัว

ราคานี้น่าจะได้ whafedale กับ int amp รุ่นเล็ก อยู่

sub หาที่หลังได้ครับ

Bookmarks

Bookmarks