Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel จะตัดราคาซีพียู Q6600 ถึง 70% ภายในปีนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel จะตัดราคาซีพียู Q6600 ถึง 70% ภายในปีนี้

สวัสดีครับ มีข่าวมาบอกเพิ่มเติมนะครับ
    เป็นที่คาดการณว่า Intel จะเริ่มเปิดสงครามราคากับ AMD โดยเอาซีพียูของดีแต่ขายไม่ดีของ Intel รุ่น Core 2 Quad Q6600 มาระหำตัดราคาลง 70% ใน Q3 ปีนี้
    ได้ข่าวแล้วกระเป๋ากะดิก.. ในปีนี้ Intel มีแผนดันซีพียู FSB 1333MHz ออกแทนของเดิม 1066 โดยจะมีผลกับซีพียูรหัส 6xxx ส่วนพวกรหัส 4xxxx จะคง FSB ไว้ที่ 1066MHz ฉะนั้นเราๆตัดใจได้เลยว่า Core 2 Duo พวก E6x00 มันตกรุ่นแน่แล้ว ส่วนรุ่นใหม่ที่จะมาแทนนั้นใช้รหัส 6x50

สำหรับซีพียู Q6600 ก็ดดนผลักดันในตกขอบไปด้วย คาดการณว่าจะตัดราคาในเวลา 2 ช่วงของปีนี้ เดิมนั้นขายอยู่ราคา $851 จะตัดราคาครั้งแรกเมษายนนี้(Q2)ลงเหลือ $530 และอีกครั้งราวๆสิงหาคม(Q3)ลงเหลือ $266 พร้อมกับ(อาจ)ออกรุ่นใหม่ Q6700 ด้วย
    ดูๆ... แล้วน่าจะดีสำหรับคนที่มอง cpu 4 core ของ intel อยู่นะครับ
    ข้อมูลจาก http://www.tech2day.info/article.php...00045&cat=news (อ่านเพิ่มเติม... นะครับ) ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะครับ

โอ๊วววววว พระเจ้ากล้วยช่วยทอด 820ของข้าพเจ้ากำลังฟักเป็นตัวอยู่

Comment

ถ้าเรายังพอใจในการใช้งานของเราอยู่แล้ว ก็ไม่จำเป็นต้องไปตามเทคโนโลยีมันทุกเรื่องหรอกครับ เปลืองตังค์ในกระเป๋า แค่รับรู้ข่าวสารใหม่ๆไว้บ้างก็โอเคครับ
      ขอบคุณสำหรับข่าวสาร

Comment

และแล้ว มันก็เกิดขึ้น

Comment

ดีครับ ตัดๆๆๆๆๆ
          เอาให้มันถูกๆเลย
          เดี๋ยวค่อยสอย

Comment

สรุปว่า Q6600 มันน่าซื้อหรือป่าวเนี่ย หรือรอ Q6700 ดี หรือรอให้มี Q6900 ดี

Comment

Originally posted by sirapob View Post
              สรุปว่า Q6600 มันน่าซื้อหรือป่าวเนี่ย หรือรอ Q6700 ดี หรือรอให้มี Q6900 ดี
              -_-' ถ้างั้นคงไม่ได้ซื้อหรอกครับท่าน

Comment

รอ Octa Core

Comment

รอเงินครับ

Comment

ลดเยอะจังวุ้ย
                    ปล.ม่ะไหร่การ์ดจอมันจะลดขนาดนี้บ้างหว้า หุหุ

Comment

รอไปเล่นบัส 1333 ยาวๆเลยดีกว่า ไหนก็รอได้ยาวอยู่แล้ว

Comment

รอนาน ๆ พอของใหม่ออกมาราคาแรงก็ไม่กล้าจับมาเล่นอีก ก็ต้องรอต่อไปเรื่อย ๆ

Comment

รอตัวนี้ตัวนั้นออก รอตัวนี้ตัวนั้นออก มีไรจะออกอีกมั้ย หา!!

โมโหแล้วนะวึ้ย ห่ะๆ

Comment

รอสอยของเคยแรงราคาถูก อิอิ

Comment

คำถาม

ใครขุดขึ้นมาวะเนี่ย? -_-

Comment

Working...
                              X