Announcement

Collapse
No announcement yet.

Desktop ? กระพริบ ๆ ตอนเปิดเครื่อง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Desktop ? กระพริบ ๆ ตอนเปิดเครื่อง?

ไม่รู้ มาถูกที่ ถูกทางหรือ เปล่า หากผิด ห้อง ขออภัย นะครับ กำลังไม่สบายใจ
    Spec: AMD X2 4000+ (ไม่ OC: )
    Ram 2 G. Corsair XMS2 Dual:
    VGA Asus EN 9600 GT :
    HD: 160 G./2 (80+80)
    PSU Enermax 460 W.
    ปัญหาฯ คือ ตอนเปิดเครื่องฯ บางครั้ง (เน้น) หน้าจอ กระพริบ ถี่ ๆ จนต้อง ปิดแล้วเปิดใหม่ ไม่เป็นบ่อย สังเกต ว่าจะเป็น ตอนเครื่องเย็น ทำให้ไม่สบายใจครับ จับสาเหตุ ไม่ถูก ไฟ พอ แน่ ๆ เพราะไม่ได้ยัดอะไร เข้าไปมากมาย มี DVDrw: 1 ที่ไม่ได้แจ้งใน สเปค
    รบกวน อยากทราบว่า จะจับ จุดไหน ตรวจได้ หรือ อะไร หลวม ก็ดูไปหมดแล้ว ช่วยแนะนำด้วยครับ

ลองเอาจออื่นมาใช้ครับ อาจจะเป็นที่จอ

Comment

ตามท่าน vibe

Comment

ขอบคุณครับ ทุกท่าน รอท่านอื่น ด้วยนะครับ อาจมีประสบการณ์ อื่น ๆ บ้าง

Comment

ถ้าจอไม่เสีย ก็การ์ดจอ เริ่มส่งสัญญาณอะไรบางอย่าง ให้ทำใจล่วงหน้า(มั่ง)

ปล. วางโทรศัพย์มือถือ+ลำโพงใว้ใกล้ๆจอมั๊ย?

Comment

adaptor จอ ผมก็เคยเป็ง

Comment

Originally posted by ohmmo144 View Post
              adaptor จอ ผมก็เคยเป็ง
              .........
              แล้วท่าน แก้ไข ได้ไหมครับ
              แต่ กรณี ตั้ง ลำโพง ไว้ใกล้ จอ LCD: จะมีผมมากน้อยเพียงใดครับ
              จอผม Sony LCD 17 inch.จอกระจกครับ ภาพเนียบมาก ๆ ถึงจะตกรุ่นแล้วก็ตาม

Comment

คิดว่าน่าจะเป็นที่ adaptor จอเหมือนกัน

เพราะเคยเป็นเหมือนกัน แต่เป็นของ LG

ช่วงแรกกระพริบๆ ไม่สนใจ แต่ช่วงหลังที่เล่นจอมืดเลย ก็เลยส่งเคลม

ช่างเขาบอกว่าเป็นที่ adaptor เปลี่ยนให้ซ่อมให้เสร็จ ก็ใช้ได้ดีปกติ ไม่มีปัญหาอันใด อิอิ

Comment

Originally posted by ppily View Post
                  .........
                  แล้วท่าน แก้ไข ได้ไหมครับ
                  แต่ กรณี ตั้ง ลำโพง ไว้ใกล้ จอ LCD: จะมีผมมากน้อยเพียงใดครับ
                  จอผม Sony LCD 17 inch.จอกระจกครับ ภาพเนียบมาก ๆ ถึงจะตกรุ่นแล้วก็ตาม
                  ซื้อใหม่อย่างเดียวคับ ผมใช้สองจอ เปลี่ยนครบหมดแล้ว คิดว่าเสียตามกาลเวลาครับ ใช้มากก็เสียไวครับ
                  ส่วนเรื่องลำโพง อันนี้ไม่รู้เหมือนกัน แต่คิดว่าไม่น่าเป็นไรเพราะมันไม่มีคลื่นไฟฟ้ารบกวนนะ

Comment

Working...
                  X