Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง slot pci express x4 กะ x1 ไว้ใช้ทำไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง slot pci express x4 กะ x1 ไว้ใช้ทำไรคับ

ตามหัวข้อเลยคับพี่ ถามเรื่อง slot pci express x4 กะ x1 ไว้ใช้ทำไรคับ

soundcard
    lan
    vga

เยอะแยะ เหมือน PCI นั่นแหละ แต่เมืองไทยไม่มีขาย แค่นั้นเอง

Comment

soundcard เคยเห็นว่ามีนะครับ แต่แบบว่ามันแถมมากับบอร์ดบางรุ่นอ่ะ น่าจะไม่มีขาย

Comment

soundcard ของบอร์ด asus ครับ แต่ที่แถมแบบนั้น ก็เอาไปใส่บอร์ดอื่นไม่ได้อยู่ดีครับ ช่องเสียบเหมือนกัน แต่ระยะ***งจากขอบ ไม่เท่ากันครับ

Comment

ตอนนี้เห็น การ์ด sata ออกมาแล้ว สำหรับ x1 แต่ x4 ยังไม่เคยเห็นครับ

Comment

มีไว้ประดับบารมีครับ

Comment

เมืองนอกเขาหันมาใช้ slot pci-e แบบนี้กันจะหมดแล้วมีบ้านเราที่ยังไม่แพร่หลาย
              แต่ความรู้สึกคนใช้ แยกควาาต่างไม่ออกหรอก

Comment

X1 ใช้กับ ซาว์นการ์ดครับเจอมาแระของ Creative ราคาไม่รู้ไม่ค่อยจะสนใจเท่าไหร่(บ่จี๊)
                X4 ยังม่ะเคยเห็นเหมือนกัน

Comment

Working...
                X