Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามคนฝั่งธนหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามคนฝั่งธนหน่อยครับ

คือผมมีตึกว่างอยู่ที่ แถวๆ โรงเรียนเขมะสิริอนุสสรณ์ ตรง สะพานกรุงธนบุรี
    ผมว่าอยากจะเปิด ร้านขายคอม เอาแบบเต็มรูปแบบเลยอ่ะครับ แบบ เอาของ dcom ของ synnex มาลง ขายส่ง-ขายปลีก รับประกอบด้วย แล้ว เอาของ อุปกรณ์เสริมมาขายด้วย ไม่ทราบว่า ว่าคนอยู่แถวนั้น มีความคิดเห็นว่าไงบ้างครับ คนแถวๆนั้น เค้าซื้อ พวก คอม และ อุปกรณ์กันที่ไหนครับ ถ้าผมไปเปิด แถวนั้นจะ พออยู่ได้ไหมครับ พอดี ตึกเป็นของ อา แต่ผมเป็น นครสวรรค์ เลยอยากจะถามคนพื้นทีดูหน่อยอ่ะครับ ว่า น่าจะโอเคไหมครับ

...**รบกวนหน่อยนะครับ สำหรับคนที่ไม่ได้อยู่ในพื้นที่**...

ต้องครบวงจรครับ ของต้องครบเครื่อง มีแผนกซ่อมเป็นของตัวเอง ชื่อร้านและหน้าร้อนต้องดูดีมีสไตล์ และต้องมีเวปไซต์เป็นของตัวเองด้วยครับ

Comment

ok ครับ

Comment

Originally posted by 1623 View Post
        ต้องครบวงจรครับ ของต้องครบเครื่อง มีแผนกซ่อมเป็นของตัวเอง ชื่อร้านและหน้าร้อนต้องดูดีมีสไตล์ และต้องมีเวปไซต์เป็นของตัวเองด้วยครับ
        ตามนี้เลยท่าน เปิดแล้วอาจจะไปอุดหนุน แรมสักตัว

Comment

ราคาถูกเท่าพันทิป ก็จะไปซ์้อคับ ประหยัดค่ารถค่าเวลาไปได้เยอะ

Comment

สนับสนุนมากๆๆ อยากให้เปิดครับ บ้านอยู่แถวนั้นพอดีเลย จะได้ไปซื้อง่ายๆ ขี้เกียจไปพันธุ์ทิพย์ครับ ไกล

แถวฝั่งธนฯ หาร้านคอมยาก พวกร้านที่ขายอุปกรณ์ ซ่อมอ่ะครับ เห็นเปิดไม่กี่ร้าน แล้วก็ปิดกันไปหมด ทำให้ผมต้องไป pantip ตลอดเลย

ถ้าเปิด อยากให้มีอุปกรณ์คอมขายเยอะๆๆครับ รับซ่อมด้วยก็ดี จะไปอุดหนุนแน่นอนครับ
            Last edited by cupidnior; 14 Mar 2009, 20:43:14.

Comment

Originally posted by 1623 View Post
              นั้นแหละครับที่ต้องการจะทำอยู่แต่ ช่วงแรก อาจ จะ ดร็อปส่วนซ่อมไปก่อนอ่ะครับ เพรา ว่า คงต้องปรับ ร้านขนานใหญ่ ผมว่า จะเอาแบบ ราคาไม่ต่างจากพันทิพย์อ่ะครับ เพราะ ค่าที่ ผม ได้ถูก(เพราะของญาติ) จะได้เป็นทางเลือก ไม่ต้อง ถ่อ ไป ไกลถึงพันทิพย์อ่ะครับ ^^

Originally posted by num View Post
              ok ครับ
              ตอบแค่นี้ ไปไม่ถูกเลยครับ

Originally posted by arito View Post
              ราคาถูกเท่าพันทิป ก็จะไปซ์้อคับ ประหยัดค่ารถค่าเวลาไปได้เยอะ
              นั้นแหละครับ เป้าหมายกลุ่มลูกค้าผม ตอนแรกว่าจะไปเปิด ที่ในพื้นที่ห้างเพราะคนเดินเยอะ แต่คนเช่า แพงมากครับ มาเปิดที่ตึกของญาติดีกว่าครับ ต้นทุนจะได้ถูก

Comment

Originally posted by cupidnior View Post
                สนับสนุนมากๆๆ อยากให้เปิดครับ บ้านอยู่แถวนั้นพอดีเลย จะได้ไปซื้อง่ายๆ ขี้เกียจไปพันธุ์ทิพย์ครับ ไกล

แถวฝั่งธนฯ หาร้านคอมยาก พวกร้านที่ขายอุปกรณ์ ซ่อมอ่ะครับ เห็นเปิดไม่กี่ร้าน แล้วก็ปิดกันไปหมด ทำให้ผมต้องไป pantip ตลอดเลย

ถ้าเปิด อยากให้มีอุปกรณ์คอมขายเยอะๆๆครับ รับซ่อมด้วยก็ดี จะไปอุดหนุนแน่นอนครับ
                ครับๆขอบคุณครับ ข้อมูล ข้อมูล จดๆๆๆ คนแถวนั้นจะซื้อคอมกัน มีห้างไหนใกล้มั่งไหมครับ ตอนนี้ผมกลัว คนไปเดินห้างอย่างเดียวครับ ถ้าคนแถวนั้น ไม่ติดซื้อในห้างนะครับ ผมว่าผมน่าจะสู้ได้ ไม่น่ามีปัณหาครับ จะเทียบราคากะพันทิพย์ เลยครับ
                Last edited by supergod; 14 Mar 2009, 20:56:17.

Comment

อืม จะว่าไป ห้างแถวนั้น ก็จะมีตั้งฮั้วเส็ง (ไม่มีขายคอม) กับ Tesco Lotus (มีขายคอม HP กับ Acer กากๆๆ มีอยู่ไม่กี่รุ่น) และถ้าเลยไปหน่อยก็มีที่พาต้าชั้น 5 เป็นโซนคอม เคยขึ้นไปแล้ว ออกจะแออัดและแคบ มีอยู่ไม่กี่ร้าน มีของอยู่นิดหน่อยหน่ะครับ นอกนั้นก็ไม่น่าจะมีแล้ว ผมเคยตะลุยหาร้านคอมมาแล้วแถวนั้น ซึ่งหาไม่ได้เลย (มีอยู่ร้านนึง เปิดไม่กี่เดือน ก็กลายเป็นร้านสอนขับรถไปแล้ว) ทำเลติดถนนหรือปล่าวอ่ะครับ ก็ดีมากเลย

อยากให้เปิดครับ สะดวกดีครับ 55++ เพราะแถวนั้นไม่มีร้านคอมเลยนิครับ มีร้านเกมส์นิดหน่อย
                  มีอะไรก็ถามได้ครับ

Comment

...คนกรุงติดเดินห้างมั่กมาย คือไปแล้วตัวเลือกมันเยอะเดินได้เพลินๆ.....ตึกที่ท่านว่าเป็นห้องแถวแบบคูหาหรือเปล่าครับ ถ้าใช่นี่ต้องทำร้านแบบโล่งๆโปร่งๆ 2ห้องขึ้นไปกำลังดี ถ้าเป็นห้องกระจกกึ่งๆโชว์รูมก็แหล่มเร ตกแต่งแจ่มๆก็น่าจะไปได้ ผมก็ฝั่งธนฯ หุ หุ ปกติถ้าซื้อของเล็กๆน้อยพวกAccessories ก็แว๊บไปบางแคตลอด บางช่วงไปอยู่ตลิ่งชัน ก็แว๊บไปซื้อบนพาต้าบ้าง ( แต่บนห้างค่าเช่าอาจจะแพง แต่ถ้าทำร้านดีๆขายได้ชัวร์กว่าเปิดข้างนอกแน่นอน )

Comment

Originally posted by cupidnior View Post
                      อืม จะว่าไป ห้างแถวนั้น ก็จะมีตั้งฮั้วเส็ง (ไม่มีขายคอม) กับ Tesco Lotus (มีขายคอม HP กับ Acer กากๆๆ มีอยู่ไม่กี่รุ่น) และถ้าเลยไปหน่อยก็มีที่พาต้าชั้น 5 เป็นโซนคอม เคยขึ้นไปแล้ว ออกจะแออัดและแคบ มีอยู่ไม่กี่ร้าน มีของอยู่นิดหน่อยหน่ะครับ นอกนั้นก็ไม่น่าจะมีแล้ว ผมเคยตะลุยหาร้านคอมมาแล้วแถวนั้น ซึ่งหาไม่ได้เลย (มีอยู่ร้านนึง เปิดไม่กี่เดือน ก็กลายเป็นร้านสอนขับรถไปแล้ว) ทำเลติดถนนหรือปล่าวอ่ะครับ ก็ดีมากเลย

อยากให้เปิดครับ สะดวกดีครับ 55++ เพราะแถวนั้นไม่มีร้านคอมเลยนิครับ มีร้านเกมส์นิดหน่อย
                      มีอะไรก็ถามได้ครับ
                      Originally posted by boyd_747 View Post
                      ...คนกรุงติดเดินห้างมั่กมาย คือไปแล้วตัวเลือกมันเยอะเดินได้เพลินๆ.....ตึกที่ท่านว่าเป็นห้องแถวแบบคูหาหรือเปล่าครับ ถ้าใช่นี่ต้องทำร้านแบบโล่งๆโปร่งๆ 2ห้องขึ้นไปกำลังดี ถ้าเป็นห้องกระจกกึ่งๆโชว์รูมก็แหล่มเร ตกแต่งแจ่มๆก็น่าจะไปได้ ผมก็ฝั่งธนฯ หุ หุ ปกติถ้าซื้อของเล็กๆน้อยพวกAccessories ก็แว๊บไปบางแคตลอด บางช่วงไปอยู่ตลิ่งชัน ก็แว๊บไปซื้อบนพาต้าบ้าง ( แต่บนห้างค่าเช่าอาจจะแพง แต่ถ้าทำร้านดีๆขายได้ชัวร์กว่าเปิดข้างนอกแน่นอน )
                      ตึกที่ผมว่าจะไปสิงสถิตย์นี้นี้ อยู่ติดถนนใหญ่ครับ ปากทางเข้าโรงเรียนเขมะสิริ ครับ 1 ห้อง หน้า กว้าง 6 เมตรครับ พอดีกำลัง ซ่อมแซ ชั้นบนตัวตึกอยู่อ่ะครับ ว่าจะ อัพ ให้ มัน ดู Hi End หน่อยอ่ะครับ ผมก็เลย ลองมาโพส ถามๆ ดูลาดราวเอาไว้นะครับ ตอนนี้ กำลัง อยู่ในช่วง ระดมทุนอยู่ครับ
                      (เปิดร้าน จะให้ มัน ใหญ่ หน่อย เลย ลงหนักเลยครับ คิดคร่าวๆแล้ว ปา ไป 1 ล้าน กว่าๆ แหละครับ)

Comment

อย่าลืมมาโฆษณาใน overclockzone ด้วยนะครับ จะได้รู้จักกันเยอะๆ

Comment

เปิดเลยครับใกล้บ้านดี

Comment

มีแต่คนเชียร์ให้เปิดครับ ถามในนี้10คน เชียร์ให้เปิดซะ7

ผมอยู่ฝั่งธนนะ เส้นเพชรเกษมมีศูนย์ITขนาดกลางๆ3ที่ ที่ผมเห็นนะ ก็จะมีที่ฟิวเจอร์พาร์คบางแคชั้น1 / IT Grandบางแค อยู่ตรงข้ามตลาดบางแค ที่นี่ใหญ่สุด ครบเครื่องที่สุด / แล้วก็เดอะมอล์บางแคชั้น4 แต่เล็กไป ไม่น่าเดิน ผมจะเดินIT Grandบางแคบ่อยที่สุดครับ ที่นี่คนเดินเยอะสุด แต่ผมว่าก็ยังน้อย ไม่คึกคักมากนัก ทั้งที่มีสินค้าเกือบทุกระดับ ราคาแพงกว่าพันทิพแน่ แต่บางอย่างแพงกว่าไม่กี่บาท เทียบค่ารถไปซื้อพันทิพซื้อที่นี่ก็ได้ แต่ร้านในนี้ส่วนใหญ่ก็อยู่ได้ครับ บางร้านผมเห็มาหลายปี เน้นของตลาดมากกว่าของแพงของเทพ แต่เด๋วนี้ผมเห็นหลายร้านก็เอาของเทพๆมาขายนะ

ผมคิดว่านะคนส่วนใหญ่ที่จะซื้อของพวกนี้ เค้าก็อยากจะไปเลือกดู เลือกหาหลายๆร้าน หลายๆยี่ห้อ เค้าก็มักจะไปตามที่ๆขายของITโดยเฉพาะ จอดรถสบาย แอร์เย็นๆ ถ้าจะเปิดข้างนอกมันต้องใช้เวลาพอสมควรกว่าจะเป็นที่รู้จักของคนทั่วไป ก็ลองคิดดูครับ ใครๆก็อยากให้เปิดครับ แต่จะไปอุดหนุนรึเปล่าก็อีกเรื่อง ยังไงเค้าก็ดูราคาเป็นหลักอยู่ดีอะครับ

Comment

Originally posted by golfpipo View Post
                              มีแต่คนเชียร์ให้เปิดครับ ถามในนี้10คน เชียร์ให้เปิดซะ7

ผมอยู่ฝั่งธนนะ เส้นเพชรเกษมมีศูนย์ITขนาดกลางๆ3ที่ ที่ผมเห็นนะ ก็จะมีที่ฟิวเจอร์พาร์คบางแคชั้น1 / IT Grandบางแค อยู่ตรงข้ามตลาดบางแค ที่นี่ใหญ่สุด ครบเครื่องที่สุด / แล้วก็เดอะมอล์บางแคชั้น4 แต่เล็กไป ไม่น่าเดิน ผมจะเดินIT Grandบางแคบ่อยที่สุดครับ ที่นี่คนเดินเยอะสุด แต่ผมว่าก็ยังน้อย ไม่คึกคักมากนัก ทั้งที่มีสินค้าเกือบทุกระดับ ราคาแพงกว่าพันทิพแน่ แต่บางอย่างแพงกว่าไม่กี่บาท เทียบค่ารถไปซื้อพันทิพซื้อที่นี่ก็ได้ แต่ร้านในนี้ส่วนใหญ่ก็อยู่ได้ครับ บางร้านผมเห็มาหลายปี เน้นของตลาดมากกว่าของแพงของเทพ แต่เด๋วนี้ผมเห็นหลายร้านก็เอาของเทพๆมาขายนะ

ผมคิดว่านะคนส่วนใหญ่ที่จะซื้อของพวกนี้ เค้าก็อยากจะไปเลือกดู เลือกหาหลายๆร้าน หลายๆยี่ห้อ เค้าก็มักจะไปตามที่ๆขายของITโดยเฉพาะ จอดรถสบาย แอร์เย็นๆ ถ้าจะเปิดข้างนอกมันต้องใช้เวลาพอสมควรกว่าจะเป็นที่รู้จักของคนทั่วไป ก็ลองคิดดูครับ ใครๆก็อยากให้เปิดครับ แต่จะไปอุดหนุนรึเปล่าก็อีกเรื่อง ยังไงเค้าก็ดูราคาเป็นหลักอยู่ดีอะครับ
                              ชัดเจนแหละเห็นภาพเลยครับ ขอบคุณมากครับ ลอง ถามๆ ใครๆดูแล้ว เค้า ก็บอกแบบนี้แหละครับ เชียร์ให้ เปิด แต่ปัญหามันอยู่ที่ ถ้าเราจะอยู่ได้ ต้องมีลูกค้า หลายๆ แบบเข้ามาเลือกซื้อ ผมกลัวครับ กลัว คนไปเดินห้างหมด แบบเห็นร้านเรา รู้จักเราเรา แต่ ว่าแวะ ไปห้างดีกว่า เพราะสบาย สะดวก มีให้ ดูหลายๆร้าน เนี่ยแหละครับ ที่ทำให้ ผมคิดมากอยู่

Comment

Working...
                              X