Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ไปสมัครmaxnetมา แม่เจ้า!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ไปสมัครmaxnetมา แม่เจ้า!!!!!!!

ไปยกเลิกของทรูวันที่12 มาสมัครๆๆmaxnet วันนี้ ถามพนักงานที่คาร์ฟูกม.2(สวยๆมี2คน)
    ผม-พี่ครับทั้งหมดเลยเท่าไรครับ (โทรถาม1103มาเค้าบอก1255บาท)
    พนักงาน-ทั้งหมดเลย732บาทค่ะ ได้เล้าเตอร์ 1ตัว 1 port (wiless 2 port+399/ 4port+599)
    ผม-มีค่าอะไรเพิ่มเติมอีกไหมครับ(ฟังผิดป่าวตูเหอๆถูกโคตรๆ)
    พนักงาน-ไม่มีค่ะค่าบริกรรายเดือนล่าวหน้า 632 รวม vat7%+ค่าประกันเล้าเตอร์100บาท
    ผม-ไม่มีค่าเดินสายภายในเหรอครับ(คิดในใจมันต้องมีดิเหอๆไงก็ต้องมี)
    พนักงาน-ฟรีค่ะ
    ผม-ตกลงครับ ก็จ่ายเงิน+สำเนาทะเบียนบ้าน+สำเนาบัตรประชาชน+เขียนแผนที่นิดหน่อย
    พนักงาน-เรียบร้อยค่ะรับเล้าเตอร์ด้วยค่ะ
    ก่อนเดินออกไป
    ผม-พี่ครับ
    พนักงาน-ค่ะ
    ผม-ผมโคตรรักmaxnetเลย<<<<<<<<<<<<<(ที่จริงจะบอกรักพี่เค้าด้วยเหอๆ)
    พนักงาน-ขอบคุณค่ะ
    ผมก็เดินไปซื้อของที่คาร์ฟูสักพักนั่งคิดอยู่มีโน๊ตบุ๊ค1เครื่องคอม pc 2เครื่องและก็เดินไปหาพนักงาน(สวยๆ)
    ผม-พี่ครับ
    พนักงาน-ค่ะ
    ผม-ผมเปลี่นเล้าเตอร์ได้ไมครับ(คิดในใจไม่ได้แน่เลยจ่ายเงินไปแล้วอ่ะ)
    พนักงาน-ได้คะแต่ต้องในวันนี้เอากี่portค่ะ 2port/4portเผลี่ยได้เฉพาะวันนี้นะคะวันอื่นจ่ายเต็ม
    ผม-2portครับ+399ใช่ไหมครับ(พี่ผมรักพี่จัง)
    พนักงาน-ค่ะ399บาทถ้าวันอื่น1000ค่ะ
    ผมก็เพิ่มเงินไป399และก็รออีก15วันทำการอิอิ
    ผมมาลองสิ่งใหม่ๆๆดูครับกับ maxnet แค่เดือนละ 632บาท ไม่ต้องเสียค่าโทรศพท์บ้านด้วย
    ปล.ถ้าเล้าเตอร์ 1port เค้าให้เลย ถ้า2/4port ต้อรอวันที่เค้ามาติดเน็ตให้

ผมว่าติดใจพนักงานมากกว่า maxnet นะนั่น

Comment

Originally posted by arokaza View Post
      ไปยกเลิกของทรูวันที่12 มาสมัครๆๆmaxnet วันนี้ ถามพนักงานที่คาร์ฟูกม.2(สวยๆมี2คน)
      ผม-พี่ครับทั้งหมดเลยเท่าไรครับ (โทรถาม1103มาเค้าบอก1255บาท)
      พนักงาน-ทั้งหมดเลย732บาทค่ะ ได้เล้าเตอร์ 1ตัว 1 port (wiless 2 port+399/ 4port+599)
      ผม-มีค่าอะไรเพิ่มเติมอีกไหมครับ(ฟังผิดป่าวตูเหอๆถูกโคตรๆ)
      พนักงาน-ไม่มีค่ะค่าบริกรรายเดือนล่าวหน้า 632 รวม vat7%+ค่าประกันเล้าเตอร์100บาท
      ผม-ไม่มีค่าเดินสายภายในเหรอครับ(คิดในใจมันต้องมีดิเหอๆไงก็ต้องมี)
      พนักงาน-ฟรีค่ะ
      ผม-ตกลงครับ ก็จ่ายเงิน+สำเนาทะเบียนบ้าน+สำเนาบัตรประชาชน+เขียนแผนที่นิดหน่อย
      พนักงาน-เรียบร้อยค่ะรับเล้าเตอร์ด้วยค่ะ
      ก่อนเดินออกไป
      ผม-พี่ครับ
      พนักงาน-ค่ะ
      ผม-ผมโคตรรักmaxnetเลย<<<<<<<<<<<<<(ที่จริงจะบอกรักพี่เค้าด้วยเหอๆ)
      พนักงาน-ขอบคุณค่ะ
      ผมก็เดินไปซื้อของที่คาร์ฟูสักพักนั่งคิดอยู่มีโน๊ตบุ๊ค1เครื่องคอม pc 2เครื่องและก็เดินไปหาพนักงาน(สวยๆ)
      ผม-พี่ครับ
      พนักงาน-ค่ะ
      ผม-ผมเปลี่นเล้าเตอร์ได้ไมครับ(คิดในใจไม่ได้แน่เลยจ่ายเงินไปแล้วอ่ะ)
      พนักงาน-ได้คะแต่ต้องในวันนี้เอากี่portค่ะ 2port/4portเผลี่ยได้เฉพาะวันนี้นะคะวันอื่นจ่ายเต็ม
      ผม-2portครับ+399ใช่ไหมครับ(พี่ผมรักพี่จัง)
      พนักงาน-ค่ะ399บาทถ้าวันอื่น1000ค่ะ
      ผมก็เพิ่มเงินไป399และก็รออีก15วันทำการอิอิ
      ผมมาลองสิ่งใหม่ๆๆดูครับกับ maxnet แค่เดือนละ 632บาท ไม่ต้องเสียค่าโทรศพท์บ้านด้วย
      ปล.ถ้าเล้าเตอร์ 1port เค้าให้เลย ถ้า2/4port ต้อรอวันที่เค้ามาติดเน็ตให้
      หัวอกเดียวกัน ตีจาก True แล้วมาซบ Maxnet 555

ผมไปสมัครวันที่ 9 อ่ะครับ ทางพนักงานเค้าบอกว่า ถ้าเอาเราต์เตอร์ไวเลส แบบ2port 399บาท ต้องรอติดตั้งนาน ไม่แน่อาจจะเป็นเดือน เพราะตอนนี้ของขาดสต๊อก ยังไม่ทราบว่าของจะมาตอนไหน แต่ถ้าเอาเราต์เตอร์ไวเลส 599บาทแบบ4port หรือเลือกรับเราต์เตอร์ธรรมาจ่ายแค่100 ช่างจะมาติดตั้งภายใน15วัแน่นอน ตอนแรกผมจะเอาแบบ399บาท แต่กลัวรอนาน เลยเลือกรับเราต์เตอร์แบบธรรมดา จ่ายแค่ค่ามัดจำเราต์เตอร์100บาทอ่ะครับ เบ็ดเสร็จผมก็จ่ายไปทั้งหมด ค่ารายเดือน4Mล่วงหน้าึ790บาท+Vat=846 และ ค่ามัดจำเรต์เตอร์100บาท รวม 946 บาทครับ วันนี้โทรไปทาง1103 เค้าบอกว่าส่งเรื่องมาที่ช่างแล้วครับ รอช่างติดต่อมา แล้วผมก็รอต่อไป อิอิ
      Last edited by artser43; 14 Mar 2009, 21:02:30.

Comment

ผมทนมา6ปีแล้วครับ 590 256k(ไม่ใช้ฉลาม)
        ฉลาม= ต้องใช้ทรูmove หรือทรูวิชั่น คู่กับ net
        ตกเดือนๆรวมๆๆกันทั้งหมด เน็ต1m ก็ 1000ก่าๆๆ632+107<<เบอร์บ้าน+89ค่าบริการรายเดือนมือถือ+ค่าโทร
        เหอๆขายเป็นเพกเก็จ

Comment

Originally posted by arokaza View Post
          ผมทนมา6ปีแล้วครับ 590 256k(ไม่ใช้ฉลาม)
          ฉลาม= ต้องใช้ทรูmove หรือทรูวิชั่น คู่กับ net
          ตกเดือนๆรวมๆๆกันทั้งหมด เน็ต1m ก็ 1000ก่าๆๆ632+107<<เบอร์บ้าน+89ค่าบริการรายเดือนมือถือ+ค่าโทร
          เหอๆขายเป็นเพกเก็จ
          ส่วนผมใช้ฉลาม2M 890บาท + เบอร์บ้าน100 =990+vat7%=1060บาท ดีหน่อยเอาไปผูกกับทรูมูฟของเพื่อน แต่ตอนนี้ลาขาดแล้วววว
          รอใช้Net 4M 790 ของทางMaxnetอยู่คร้าบ ถ้าดียังไง เด๋วจะอัพเป็น5M ซะเลย อิอิ

Comment

maxnet แรงโครต.....
            แต่พนักงานไม่ได้เรื่องอ่ะ เช่น เราไปสอบถามมันดันแต่งหน้า
            ดัดขนตาอ่ะ แล้วก้อคุยกับเรา
            ขอไม่บอกว่าจังหวัดไร

Comment

อิจฉา จิงๆ

Comment

อยากใช้มั่งจังแต่อยู่นอกพื้นที่ทนใช้ ทุยมูฟต่อไป

Comment

node มันอยู่ใกล้บ้านมากๆๆอ่ะเดิน15-20ก้าวถึงเหอๆ

Comment

หมู่บ้านอยู่ติดกันหมู่บ้านผมใช้ไม่ได้เซ็งอดไป

Comment

เมื่อไหร่จะมาถึงเพชรเกษม30บ้างเน้อ

Comment

ถ้าเค้าเดินสายใหม่แล้วอยู่ใกล้ๆๆnodeนี่น่าจะไม่มีปัญหา เหอๆใกล้กว่าได้เปรียบอิอิ

Comment

Originally posted by bloodymarry View Post
                          เมื่อไหร่จะมาถึงเพชรเกษม30บ้างเน้อ

หนองแขมมาละท่าน บ้านแม่ทูลหัวผมเพชรเกษม 106 ติดได้

Comment

โว้ยยยย Maxnet ยังไม่ผ่านบ้านเลย เห็นแล้วเศร้าใจ
                            เลยจำใจต้องไปขอติดตั้ง True แพงๆ เมื่อต้นปี
                            Maxnet ผ่านบ้านเมื่อไร ลาขาด True สัญญาไม่ครบปีก็ยอม

Comment

คุณไป คาร์ฟูร์ รัชดามาหรือเปล่าห้าห้า

ถ้าใช่ก็ที่เดียวกัน

Comment

Working...
                              X