Announcement

Collapse
No announcement yet.

Detect มะเจอ HDD แล้วจะกู้ไฟล์ไงนี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Detect มะเจอ HDD แล้วจะกู้ไฟล์ไงนี่

ปัญหาตอนนี้คือว่า HDD เสียครับ แบบว่า คอม Detect ไม่เจอ HDD (ได้ลองส่งให้ร้านตรวจสอบแล้วและทำทุกวิถ๊ทางเพื่อตรวจสอบให้แน่ใจแล้วว่าเจ๋งจริงๆ)
    คือตอนนี้ผมอยากจะกู้ไฟล์คืนมาอ่ะคับ แต่ปัญหาคือผมจะกู้ไฟล์ในHDDคืนมาได้ไงในเมื่ือมันไม่เห็นHDD(แตมันยังมีไฟเลี้ยงทำงานอยู่)

พอจะมีโปรแกรมไหนบ้างครับที่ช่วยแก้ปัญหานี้ได้ครับ
    ใครรู้ข่วยตอบทีคับ

ถ้าข้อมูลสำคัญมาก ก็ไปร้านที่รับกู้ข้อมูลเลยครับ

Comment

ลองถามดูแล้วครับค่ากู้ข้อมูลก็หลายพันอยู่เหมือนกัน แต่อยากจะลองกู้ด้วยตนเองก่อนอ่ะครับถ้ามะได้จิงๆ ถึงจะให้เค้ากู้ให้อ่ะคับ

Comment

ลอง ใส่กล่องดูก่อนมั้ยเผื่อมันเหนเหมือนของผม

Comment

HDD รุ่นไหนครับท่าน

Comment

ยังพอมีโอกาศอยู่

Comment

ของ seagate 500GB SATA ครับ

Comment

รอผู้รู้หรือมีประสบการณ์ด้านนี้มาช่วยแก้ปัญหาหน่อยครับ

Comment

ถ้าเรื่อง firmware lock หมดหนทางครับ
                  ต้องให้ร้านที่รับกู้เท่านั้น

Comment

Working...
                  X