overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ถึงเวลาเเล้วท่านเอ้ย

OverclockZone Member hipnote's Avatar

Default ถึงเวลาเเล้วท่านเอ้ย

งบ10000
    เนื่องจากเงินเดือนขึ่นสวนกระเเส่คนตกงาน
    1.บอดAM3 ไช้กะ5000+ ของผมกับเเรมddr2
    2.psu
    ถ้าเหลือเอาไล้ไส่กาดจอ
    บอด 1.อัสสุส
    2.ASROCK
    3.DFI
    4.ECS
    ส่าวนpsu ผมไม่รุ้อ่าตอนนี้ไช้stunamiอยู่
    ขอบคุณทุกท่านเด้อ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

แล้วมันจะใช้ด้วยกันได้ไงอะครับ

OverclockZone Member hipnote's Avatar

ผมไม่รู้อ่า รู้เเต่ว่าบอดAM3มันรองรับ cpuรุ่นเก่าๆได้ด้วย ผมอยากไห้มันไช้ร่วมกันกับเเรมจีสติง2กิกpk ของผมอ่า
    รบกวนท่านวิกรด้วยเด้อส่วนเพาเวอร์วับพลายเพื่อเอาไว้กลัวไฟไม่พอขอสัก 600wขึ่นละท่านเงินเดือนผมกะเงินกู้ออกไล่เลียกันผมอยากอัพก่อนที่จะไปทหารนะ

OverclockZone Member sornet's Avatar

สงสัย เปรี้ยว 5000+ ปีนเกลียว(ข้ามรุ่น) เอาAM2 หรือ AM2+ ก็พอครับ เลือกตามงบ PSU ก็ ตามงบอีกนะเเหละครับ ถ้าให้ดีบอกงบของแต่ละชิ้นมาเลยครับ เดี๋ยวเค้าจะแนะนำให้ครับ

ปล. ดีนะที่ เทพ ลูคัส ไม่ยิงแมนยู ไม่งั้นคงต้องปิด โอลแทรฟฟอต นิมนพระ 99 รูป สวด 9 คืนแน่ อิอิอิ ขำขำครับอย่าเครียดครับ

OverclockZone Member Neszel's Avatar
    Big C อ้อมใหญ่`Lotus ศาลายา`Central ปิ่นเกล้า`PATA ปิ่นเกล้า`Macro จรัญ

มี Asrock N61P-S ที่มันรองรับ am3 ได้อะครับ

งั้นระหว่างอัสสุสกับDFIตัวไหนที่ทุกท่านว่าโอเคไม่เกิน 5000 บาทครับชอบคุณหลายๆ

OverclockZone Member toptap's Avatar
    แถวเวทีมวยรังสิต

ชอบแรงๆปรับแต่งแล้วไปไกลกว่าพวกก็ dfi
    asus ออกแนวใช้งานง่าย

ในระดับ 5000 ไช่มะ ถ้าไม่พิดเลือกเอาตามความชอบใจ

OverclockZone Member OWNER's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    แล้วมันจะใช้ด้วยกันได้ไงอะครับ
    +1 สงสัยด้วย มันจะพากันไปได้ไงหนอ.

ขอบคุณทุกท่านผมจาไปถ่อยละสิ้นเดือนนี้ละ

OverclockZone Member marguy3412's Avatar
    COMPUTER ENGINEERING VII : NARESUAN UNIVERSITY

มี ดีเอฟไอ แต่มันเกิน5000 แล้วมันก็เป็น AM2+ เพียงแต่รองรับ CPU AM3 ในล็อตแรกเท่าน้านนนเอง

ก็คือ DFI LP DK 790GX M2RS 5690.- ที่เซฟเวย์

OverclockZone Member Drunk's Avatar

Quote Originally Posted by hipnote View Post
    งบ10000
    เนื่องจากเงินเดือนขึ่นสวนกระเเส่คนตกงาน
    1.บอดAM3 ไช้กะ5000+ ของผมกับเเรมddr2

บอร์ด AM3 ใส่ 5000+ กับ แรม DDR2 ของท่านไม่ได้นะครับ
    บอร์ด AM3 ต้องใช้กับ CPU AM3 และ แรม DDR3 เท่านั้นครับ

2.psu
    ถ้าเหลือเอาไล้ไส่กาดจอ
    บอด 1.อัสสุส
    2.ASROCK
    3.DFI
    4.ECS
    ส่าวนpsu ผมไม่รุ้อ่าตอนนี้ไช้stunamiอยู่
    ขอบคุณทุกท่านเด้อ
    ตามที่ตอบครับ อย่างอื่นไม่รู้

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

ECS ตามลายเซ็นเลยครับ ถึงจะปรับตอนแรกๆยังงงอยู่ปรับบ่อยๆชินมือไปเองครับ แต่อัวซุสไบออสละเอียดดีแต่dfiดีกว่ามีค่าคอนฟิกเยอะครับ

OverclockZone Member ultragolf's Avatar

Quote Originally Posted by marguy3412 View Post
    มี ดีเอฟไอ แต่มันเกิน5000 แล้วมันก็เป็น AM2+ เพียงแต่รองรับ CPU AM3 ในล็อตแรกเท่าน้านนนเอง

ก็คือ DFI LP DK 790GX M2RS 5690.- ที่เซฟเวย์
    บอร์ด AM2+ chipset AMD ใส่ CPU AM3 ทุกรุ่น ได้เกือบทุึกบอร์ดครับ
    แต่ CPU AM2, AM2+ ใช้กะบอร์ด AM3 (บอร์ดที่ใช้ DDR3) ไม่ได้

ดูดี ๆ นะ ครับ บนกล่อง
    socket AM3 แท้ ๆ คือบอร์ดที่ใช้ DDR3 เท่านั้น

ถ้าบนกล่องเขียน AM3 competible แล้วใช้ DDR2
    จริว ๆ มันคือบอร์ด AM2+ นะครับ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

เมนบอร์ดเก่าก็ยังใส่ซีพียูใหม่ได้ครับ

ไม่รู้ว่าสเป้คที่ใช้อยู่เป็นยังไงบ้าง ไม่เห็นต้องรีบเปลี่ยนบอร์ดเลย
    Last edited by estrellas; 17 Mar 2009 at 09:20:58.

Bookmarks

Bookmarks