Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึงเวลาเเล้วท่านเอ้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถึงเวลาเเล้วท่านเอ้ย

งบ10000
    เนื่องจากเงินเดือนขึ่นสวนกระเเส่คนตกงาน
    1.บอดAM3 ไช้กะ5000+ ของผมกับเเรมddr2
    2.psu
    ถ้าเหลือเอาไล้ไส่กาดจอ
    บอด 1.อัสสุส
    2.ASROCK
    3.DFI
    4.ECS
    ส่าวนpsu ผมไม่รุ้อ่าตอนนี้ไช้stunamiอยู่
    ขอบคุณทุกท่านเด้อ

แล้วมันจะใช้ด้วยกันได้ไงอะครับ

Comment

ผมไม่รู้อ่า รู้เเต่ว่าบอดAM3มันรองรับ cpuรุ่นเก่าๆได้ด้วย ผมอยากไห้มันไช้ร่วมกันกับเเรมจีสติง2กิกpk ของผมอ่า
      รบกวนท่านวิกรด้วยเด้อส่วนเพาเวอร์วับพลายเพื่อเอาไว้กลัวไฟไม่พอขอสัก 600wขึ่นละท่านเงินเดือนผมกะเงินกู้ออกไล่เลียกันผมอยากอัพก่อนที่จะไปทหารนะ

Comment

สงสัย เปรี้ยว 5000+ ปีนเกลียว(ข้ามรุ่น) เอาAM2 หรือ AM2+ ก็พอครับ เลือกตามงบ PSU ก็ ตามงบอีกนะเเหละครับ ถ้าให้ดีบอกงบของแต่ละชิ้นมาเลยครับ เดี๋ยวเค้าจะแนะนำให้ครับ

ปล. ดีนะที่ เทพ ลูคัส ไม่ยิงแมนยู ไม่งั้นคงต้องปิด โอลแทรฟฟอต นิมนพระ 99 รูป สวด 9 คืนแน่ อิอิอิ ขำขำครับอย่าเครียดครับ

Comment

มี Asrock N61P-S ที่มันรองรับ am3 ได้อะครับ

Comment

งั้นระหว่างอัสสุสกับDFIตัวไหนที่ทุกท่านว่าโอเคไม่เกิน 5000 บาทครับชอบคุณหลายๆ

Comment

ชอบแรงๆปรับแต่งแล้วไปไกลกว่าพวกก็ dfi
              asus ออกแนวใช้งานง่าย

ในระดับ 5000 ไช่มะ ถ้าไม่พิดเลือกเอาตามความชอบใจ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                แล้วมันจะใช้ด้วยกันได้ไงอะครับ
                +1 สงสัยด้วย มันจะพากันไปได้ไงหนอ.

Comment

ขอบคุณทุกท่านผมจาไปถ่อยละสิ้นเดือนนี้ละ

Comment

มี ดีเอฟไอ แต่มันเกิน5000 แล้วมันก็เป็น AM2+ เพียงแต่รองรับ CPU AM3 ในล็อตแรกเท่าน้านนนเอง

ก็คือ DFI LP DK 790GX M2RS 5690.- ที่เซฟเวย์

Comment

Originally posted by hipnote View Post
                      งบ10000
                      เนื่องจากเงินเดือนขึ่นสวนกระเเส่คนตกงาน
                      1.บอดAM3 ไช้กะ5000+ ของผมกับเเรมddr2

บอร์ด AM3 ใส่ 5000+ กับ แรม DDR2 ของท่านไม่ได้นะครับ
                      บอร์ด AM3 ต้องใช้กับ CPU AM3 และ แรม DDR3 เท่านั้นครับ

2.psu
                      ถ้าเหลือเอาไล้ไส่กาดจอ
                      บอด 1.อัสสุส
                      2.ASROCK
                      3.DFI
                      4.ECS
                      ส่าวนpsu ผมไม่รุ้อ่าตอนนี้ไช้stunamiอยู่
                      ขอบคุณทุกท่านเด้อ
                      ตามที่ตอบครับ อย่างอื่นไม่รู้

Comment

ECS ตามลายเซ็นเลยครับ ถึงจะปรับตอนแรกๆยังงงอยู่ปรับบ่อยๆชินมือไปเองครับ แต่อัวซุสไบออสละเอียดดีแต่dfiดีกว่ามีค่าคอนฟิกเยอะครับ

Comment

Originally posted by marguy3412 View Post
                          มี ดีเอฟไอ แต่มันเกิน5000 แล้วมันก็เป็น AM2+ เพียงแต่รองรับ CPU AM3 ในล็อตแรกเท่าน้านนนเอง

ก็คือ DFI LP DK 790GX M2RS 5690.- ที่เซฟเวย์
                          บอร์ด AM2+ chipset AMD ใส่ CPU AM3 ทุกรุ่น ได้เกือบทุึกบอร์ดครับ
                          แต่ CPU AM2, AM2+ ใช้กะบอร์ด AM3 (บอร์ดที่ใช้ DDR3) ไม่ได้

ดูดี ๆ นะ ครับ บนกล่อง
                          socket AM3 แท้ ๆ คือบอร์ดที่ใช้ DDR3 เท่านั้น

ถ้าบนกล่องเขียน AM3 competible แล้วใช้ DDR2
                          จริว ๆ มันคือบอร์ด AM2+ นะครับ

Comment

เมนบอร์ดเก่าก็ยังใส่ซีพียูใหม่ได้ครับ

ไม่รู้ว่าสเป้คที่ใช้อยู่เป็นยังไงบ้าง ไม่เห็นต้องรีบเปลี่ยนบอร์ดเลย
                            Last edited by estrellas; 17 Mar 2009, 09:20:58.

Comment

Working...
                            X