Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำเนา digital vs analog

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สำเนา digital vs analog

digital copy กี่ครั้ง ก็ได้ไฟล์เดิม

แต่ analog copy แต่ละครั้ง คุณภาพจะด้อยลงไปเรื่อยๆ

แล้วการ ทำ digital เป็น analog แล้ว แปลง analog นั้นให้เป็น digital คืน และ บีบอัด digital ที่ได้ เป็น lossy มันดีกว่า การทำสำเนา digital ได้เยี่ยงไร

ตอนนี้ตัดสินใจที่จะเลือกทำในรูปแบบ 320kbps มาแจกจ่ายนะครับ เพราตั้งใจแบ่งปันอย่างเต็มที่ครับ และ ขอรับประกันสำหรับคุณภาพเสียงที่ได้ครับ เป็นที่พอใจอย่างแน่นอน เพราะกว่าครึ่งชั่วโมงของการสร้างไฟล์ ไม่ได้ทำแบบขอไปที่ ประณีตที่สุด ในระบบ Analog ผ่าน Sound Card อันเป็นที่ยอมรับ ( ขอสงวนสิทธิ์ในการกล่าวถึงยี่ห้อซาว์ดการ์ด และ วิธีที่ใช้นะครับ ) จึงกล้ารับประกันถึงความสมบูรณ์ของเสียงที่จะได้จากไฟล์เสียงชุดนี้ ( ความจริงแล้วผมสามารถ Rip ทั้งอัลบั้มได้ในเวลาไม่ถึง 5 นาทีนะครับ แต่ดูจากเส้นเสียงแล้วมันจะคลุมครือ ไม่ชัดเจนเท่าระบบนี้ครับ ออกตัวไว้ก่อน เดี๊ยวคนอื่นจะหาว่าเครื่องผมช้า เหอ ๆ )

5555

Comment

นั้นสิครับ มันจะดีกว่าได้ยังไง

อ่านหลายรอบเลย กว่าจะเข้าใจ

Comment

เจ้าเดิม !!!

Comment

คนละเจ้าครับ

ส่วนไอ้เจ้าเดิมนั่น

ทำ uncompress stereo ให้กลายเป็น lossy 5 channel แต่เสือกอยู่ในห้อง lossless

Comment

เอาไำปปล่อย ในแผ ด้วย จิ ผมรอโหลด อิอิ

Comment

ripทีเดียวก็ดีอยู่แล้ว ท่านนั้นน่าจะคิดแบบเรียบง่ายบ้างนะ อยากให้ของดีก็เอาlosslessมาแจกสิ

ถ้าเป็นริปหนังก็อีกเรื่องนึง ใส่ฟิวเตอร์ดีๆระหว่างริป มีโอกาสทำให้ภาพสวยกว่าต้นฉบับ

Comment

ริปนาน คุณภาพ ดีกว่า ริปเร็ว หรอ

เพิ่งเคยได้ยินน่ะเนี่ย

Comment

กรณีริป คุณภาพเสียง เท่ากัน มันเป็นไปได้หรอ

คุณ เรือแนะนำหน่อย

Comment

Originally posted by GFX View Post
                    ริปนาน คุณภาพ ดีกว่า ริปเร็ว หรอ

เพิ่งเคยได้ยินน่ะเนี่ย
                    rip นานกับเร็ว ในทางทฤษฏีไม่น่าต่าง แต่ต้องดู คุณภาพ drive ประกอบด้วย ส่วนมากเค้าจะใช้ plextor กัน
                    ส่วนเรื่องเสียง พูดตรงๆว่า ถ้าไม่ได้ตั้งใจฟังแบบเอาเป็นเอาตาย และ system ไม่ดีจริงก็ฟังไม่ออกหรอกครับ
                    Last edited by verzase; 15 Mar 2009, 08:34:50.

Comment

ตลกดี โดยเฉพาะคำว่าสมบูรณ์เนี่ย มันจะเป็นไปได้ไง

Comment

เข้ามาฮาด้วยคน

555

Comment

" อันเป็นที่ยอมรับ "

สงสัยตรงนี้

Comment

มีเรื่องมาเรื่อยๆเลย เหอะๆ

Comment

ประณีตจริงๆไม่เล่น lossless ล่ะฟะ = ="

Comment

Working...
                              X