Announcement

Collapse
No announcement yet.

แชร์เน็ตผ่าน hub ไปที่คอม 2 เครื่อง แล้วมีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แชร์เน็ตผ่าน hub ไปที่คอม 2 เครื่อง แล้วมีปัญหาครับ

ผมใช้เน็ตของทูร adsl แล้วแชร์เน็ตผ่าน hub ไปที่คอม 2 เครื่อง แล้วมีปัญหาครับ

คือ เครื่องที่ผมใช้เป็นหลัก ทำไมเน็ตหลุดบ่อยจัง สายเลนยาว 3 เมตร
    ส่วนเครื่องที่ 2 สายเลยยาว 20 เมตร กลับใช้งานได้ตามปกติ

ป.ล. ทั้งสองเครื่องต้องใช้ รหัสผ่าน ล็อกอิน เหมือนกัน ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ
    เพราะตอนนี้ใช้วิธีนี้อยึ่ครับ หรือมีวิธีเช็ตค่าอย่างอื่นครับ

ขอบคุณครับ

เช็คสายกับขั้วดูก่อนครับ

Comment

Originally posted by คิม View Post
      เช็คสายกับขั้วดูก่อนครับ

ถูกครับ ต้องคอนเฟิร์มสายให้ได้ก่อนครับ

Comment

Working...
      X