Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะสมัครmaxnetอยู่บ้านเช่าเขาจะติดให้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะสมัครmaxnetอยู่บ้านเช่าเขาจะติดให้ไหม

ผมอยู่บ้านเช่าครับไม่มีเบอร์โทรศัพท์ แต่เห็นว่าmaxnetไม่ต้องมีโทรศัพท์บ้านก็ได้ เลยอยากจะถามคนที่ติดmaxnetอยู่ ว่าเขาจะติดตั้งให้ไหม ขอบคุณครับ

คิดว่าได้นะครับ ไม่น่ามีปัญหา

Comment

ต้องได้รับการยินยอมกับเจ้าของบ้านเช่าก่อนครับ แล้วค่อยไปสมัคร

Comment

Originally posted by playplay View Post
        ต้องได้รับการยินยอมกับเจ้าของบ้านเช่าก่อนครับ แล้วค่อยไปสมัคร
        คนนี้ ตอบคำถามได้ถูกต้องที่สุดแล้ว

Comment

กับเจ้าของห้องน่าจะผ่านนะครับเพราะตกลงกันได้ แต่เห็นว่าต้องใช้ทะเบียนบ้าน บ้านที่เช่าอยู่คงไม่มีแน่ครับ มีแต่ทะเบียนบ้านที่ต่างจังหวัด

Comment

ถ้าผ่านกับเจ้าของบ้านก็ขอเสาเนาทะเบียนบ้านเขาหน่อย ให้เขาเซ็นรับรองสำเนา

Comment

คุยกับทางเจ้าของบ้านก่อนครับ ถ้าเขาโอเค ก็ไปสมัครได้เลยครับ
              ใช้สำเนาทะเบียนบ้านกับสำเนาบัตรประชาชนของคุณไปสมัครได้เลยครับ ไม่จำเป็นว่าที่อยู่ในบัตรกับที่อยู่ติดตั้งจะต้องตรงกันครับ แต่ยังไงก็ควรจะบอกกล่าวให้เจ้าของบ้านเค้าทราบก่อนนะครับ จากนั้นก็ลุยโลด ^^

Comment

โอ้...ดีครับ ว่าจะเอาด้วยมั่ง ตอนนี้ใช้แบบไวเลส จ่ายรายเดือน ของบ้านข้างๆ (ระยะทาง60-70เมตร)

Comment

ผมติดห้องเช่า

ได้รับการยินยอมแล้ว สิ่งที่ใช้
                  ก็มีสำเนาสัญญาเช่า กับบัตรประชาชน

Comment

ห้องเช่า มันขึ้นอยู่กับว่า เจ้าของเค้าให้ติดตั้งรึป่าวครับ เพราะมันต้องเดินสายเหมือนโทรศัพท์อยู่ดี

Comment

Working...
                    X