Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะเปลี่ยนเป็น WindowVista 32bit...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะเปลี่ยนเป็น WindowVista 32bit...

ตอนนี้ไช้ window xp 64bit อยู่
    จะกลับไปไช้32bitเพราะไม่ชอบ64bitเท่าไหร่
    ...
    จะถามว่า xp หรือ vista จะดีกว่า
    เล่นเกมอย่างเดียวเลยนะ

เล่นเกมอย่างเดียว ---> XP โลด

Comment

สรุป vista นี่อย่าไปซื้อมานเลยไช่มะ
      (แผ่นปลอมอยู่แล้ว เรื่องเงินอะจิ๊บจ้อย)

Comment

ผมชอบ VISTA นะแต่ต้องกลับมาใช้เพราะ ซาวการ์ดรุ่นโบราณผมไม่มี ไดรเวอร์ จำใจ ไม่งั้นมีหวัง เซงกับเสียงเน่าๆ และคุณจะหลง VISTA

Comment

ถ้าจะเล่นเกมให้ dx10 ทำงานก็ต้อง vista ละครับ แต่ถ้าไม่สน dx9 อย่างเดียวก็ xp เลย หรือไม่อยาก dx10 บน xp ก็ต้องโมนิดหน่อย
          Last edited by TaO_OaT; 15 Mar 2009, 17:13:15.

Comment

ตอนนี้ไม่ได้กลับไปใช้ XP แล้วหลังใช้ Vista อย่างเต็มตัวมาปีกว่า ๆ

ทั้งทำงาน ทั้งเล่นเกมส์

เครื่องแรง ๆ ก็เล่น Vista เถอะครับ เครื่องผมตามเสปคยังเล่น vista ทั้ง 2 เครื่องเลย

Comment

กำ...
              สรุปvistaไช่มะ...
              เดี๋ยวไปซื้อเลยอะ

Comment

XP ครับ สุดยอด

Comment

อ่าว...
                  ท่านนึงบอก xp
                  อีกท่านนึงบอก vista
                  ขอสรุปหน่อยดิคับว่าจะเอาอันไหนดี...

Comment

Originally posted by §~FilE~§ View Post
                    อ่าว...
                    ท่านนึงบอก xp
                    อีกท่านนึงบอก vista
                    ขอสรุปหน่อยดิคับว่าจะเอาอันไหนดี...
                    มันอยู่ที่ตัวท่านเองแหละครับ XP ปัญหาน้อยหน่อย กินสเปคต่ำกว่า เล่นเกมส์ก็ Ok
                    Vista สวย แต่กินสเปค (ผมใช้แต่แผ่นแท้ (เทียมแท้ๆ)) มันบั๊กนิดหน่อย บ้างครั้งก็เอ๋๋อๆ
                    บางทีเปิดพวก Excel แล้ว Error เปิดไฟล์ไม่ได้
                    ไปๆ มาๆ ก็ต้องกลับมาที่ XP หรือผมเจอปัญหาแบบนี้คนเดียวก็ไม่รู้นะ
                    แต่ถ้าเกมส์อย่างเดียวผมว่า Vista นะ ภาพสวยกว่า แต่ก็ใช้สเปคเครื่องสูงกว่า XP หลายขุมแน่นอน

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ...
                      ก็คงจะลอง vista ultimate sp1 (ปลอม) ไปก่อนอะนะ

Comment

ถ้าอยากใช้ vista อยากให้ไปศึกษาที่
                        www.vistax64.com
                        ดูหัวข้อ tutorial
                        ท่านอาจจะชอบ vista มากขึ้นกว่าเดิมนะครับ.......

Comment

ถ้าอยากเล่นDX10ก็Vistaไปเลยครับ เครื่องแรงๆเนี่ย เร็วไม่ต่างจากXPหรอก

Comment

Working...
                          X