overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: RE5 เลื่อน ?

karas100's Avatar

Default RE5 เลื่อน ?

ผมสงสัยครับ ว่ามันประกาศทำจริงๆหรือเปล่าหรือว่าแค่เพียงเลื่อนวางตลาดเท่านั้น

ถ้าตามความเห็นของผมแล้วมันก็ 50-50 แต่ถึงจะบอกว่า RE5ทางCapcom จะพล็อตลงPCนั้นก็ยังไม่มีใครยืนยันว่าเป็นจริงซะด้วยมีแต่ข่าวออกมา2-3ข่าวว่าRE5จะลงPCแต่ไม่มีใครมายืนยันหรือเขียนข่าวเลยเช่นเวปดังๆพวก Gametaillar Gamespot IGN PC Gamer มันน่าแปลกไหม

อีกอย่างนึงก็คือ กำหนดการวางจำหน่ายนั้นทาง Capcom บอกมาว่าจะออกวันที่ 13 มีนาคม2009 ซึ่งจุดนี้มันเป็นกำกำหนดการของต่างประเทศอย่างไม่ต้องสงสัย แต่มันก็น่าแปลกมากๆแปลกตรงที่ว่าขนาดวันนี้วันที่ 15 เวปบิทนอกก็ยังไม่มีใครเอาของ PC มาปล่อยเลยมีแต่ของX-Boxเกลื่อนไปหมดซึ่งจุดนี้แหละที่ทำให้ผมเริ่มไม่แน่ใจสะแล้วว่ามันไม่ได้ทำหรือมันเลื่อน ?

แต่การเลื่อนวางจำหน่ายของRE5มันก็ไม่มีข่าวอะไรออกมาเลยว่าจะเลื่อนวางตลาดแต่กลับเงียบมีแต่คนรีวิวในเครื่องX-Boxต่อกๆๆๆแต่ของ PC กลับไม่มีข่าวอะไรเลยเงียบกริบเหมือนไม่เคยมีข่าวเกมนี้บน PC ซะอย่างนั้น

ดังนั้นผมว่าอย่าเพิ่งคาดหวังมากจะดีกว่าไหมรอดูข่าวอีกหน่อยว่ามันทำมาจริงๆหรือเปล่า ?

คิดว่าไงกันบ้าง เอ่ย?

OverclockZone Member Stalin's Avatar

ว่างั้น เงียบๆ

OverclockZone Member คิม's Avatar

เพราะมันยังไม่ถึงเวลาลงเครื่อง PC ไงครับ

ผมยังไม่เคยได้ยินเกี่ยวกับกำหมดการลงเครื่อง PC ที่แน่นอนเลย

อีกอย่าง RE5 ก็เพิ่งโดนพิษกางปลาติดคอไป เล่นออกมาก่อนตัวจริง

ได้แต่รอต่อไปละครับ เพราะเกมส์เด็ดๆมักลง console ก่อนสักพักแล้วตามด้วย PC

OverclockZone Member sungel's Avatar

CAPCOM มันเจ้าพ่อมัลติครับ
    ยังไงก็ลง PC แต่ก็ช้ากว่าเครื่องอื่นเค้า

OverclockZone Member 11pm's Avatar

ที่บอกว่าวันที่ 13 เดือนนี้ ไม่ใช่ว่าเว็บ amazon มันมั่วเหรอครับ -*-

Quote Originally Posted by 11pm View Post
    ที่บอกว่าวันที่ 13 เดือนนี้ ไม่ใช่ว่าเว็บ amazon มันมั่วเหรอครับ -*-

ใน Online Station บอกนะครับ
    PC Gamer เคยบอกแต่ไม่ยืนยัน

มี2ที่นี้แหละที่บอกว่าออก 13 แต่เงียบครับ เหอๆ

เหงยืนยันสะอย่างดีว่าจะออกพร้อมกัน สุดท้ายก็มาแค่ X-Box ซะงั้นเลยยย><

OverclockZone Member Joelshi's Avatar

ผมไปคุ้ยที่ไหนไม่รุ้ รุ้สึกเกมแฟกมั้ง

เลื่อนไปมิถุนาคับ -0-

OverclockZone Member [aom]club's Avatar

ผมมี ps3 นะแต่ยังไม่เล่น หุหุ รอเล่นของ pc อิอิ ที่จริงไม่มีเงินซื้อแผ่นนั้นเอง

Quote Originally Posted by [aom]club View Post
    ผมมี ps3 นะแต่ยังไม่เล่น หุหุ รอเล่นของ pc อิอิ ที่จริงไม่มีเงินซื้อแผ่นนั้นเอง
    เหตุผลโดนใจครับ เอาไป 5 โหลกเหอๆ เปงผมยืมตังพี่และเพราะพี่ก็อยากเล่นฮ่าๆ

OverclockZone Member PinBall's Avatar

ช่วงหลังๆมานี่ CAPCOM ทำเกมให้ Console ก็มักจะทำให้ PC ด้วยเสมอครับแค่ออกช้ากว่า console 3-6 เดือนครับ

Quote Originally Posted by PinBall View Post
    ช่วงหลังๆมานี่ CAPCOM ทำเกมให้ Console ก็มักจะทำให้ PC ด้วยเสมอครับแค่ออกช้ากว่า console 3-6 เดือนครับ

เขาว่าออกวันที่ 30 มีนานะครับคงไม่น่าจะเลื่อนขนาดนั้นหรอกมั้ง - -"ยาวไกลจริงๆ 3-6เดือน เเค่เลื่อน1อาทิตย์ยังไม่อยากจะรอเลย-0-

OverclockZone Member sungel's Avatar

^
    ตามสถิติแล้วน่าจะเกิน 30 เดือนนี้นะครับ

OverclockZone Member tarantula's Avatar

เหมือนDMC แหละครับ ขายของconsole ไปก่อน แล้วค่อยออกPCทีหลัง
    ถ้าออกพร้อมๆกัน รายได้จะหดหายไปเยอะแน่นอน

OverclockZone Member

มัวแต่ไปรีเมคของภาค Wii อยู่
    เสดเมื่อไหร่ ค่อยไปทำของ PC ครับ

Quote Originally Posted by verjil View Post
    เสดเมื่อไหร่ ค่อยไปทำของ PC ครับ

ลงWii อีกแระ - -*มาแรงเจงๆ เด๋วนี้เกมใหม่ๆดีๆไปลง Wiiทั้งนั้น

1. Fantal Frame 4
    2. RE5
    3. BIOHARDZARD Darh Chronicles
    4. RE Umbella Chronicles
    5. Dead Rising

จะซื้อ Wii มาเล่นเลยดีไหมเนี่ย - -*

Quote Originally Posted by verjil View Post

ลงWii อีกแระ - -*มาแรงเจงๆ เด๋วนี้เกมใหม่ๆดีๆไปลง Wiiทั้งนั้น

1. Fantal Frame 4
    2. RE5
    3. BIOHARDZARD Dark Chronicles
    4. RE Umbella Chronicles
    5. Dead Rising

จะซื้อ Wii มาเล่นเลยดีไหมเนี่ย - -*

OverclockZone Member AnonymousX's Avatar
    Bangkok, Thailand

ผมว่า PC ไม่ได้เลื่อนหรอก ผมว่าถ้า Capcom จะ Port จริงๆ เขาคงไม่ได้ Set Release Date ไว้ให้ตรงกับ Console ตั้งแต่แรกแล้ว แต่พวกเว็ปมัน Hype ตัวเกมไว้ก่อน (ทำกันบ่อย)

ปล. RE5 ไม่ลง Wii นี่ครับ - - หรือยังไง ไม่แน่ใจ เพราะเขาเคยบอกว่า Wii Run Title-Screen ของ RE5 ไม่ได้ - - หรือเขา Update แล้วหว่า

แต่ถ้ามี Update ผมก็ไม่รู้ครับ (หรือคุยกันเรื่อง Dark Chronicles? แ่ต่เห็นเบอร์ 2 มี RE5 ด้วย)
    อยากเล่น Dark Chronicles แฮะ ประเภท Rail-Shooter มีไม่มากด้วย

ปล. RE5 Wii? Run Title Screen บน Wii ได้แล้วรึ o_o lol
    Last edited by AnonymousX; 16 Mar 2009 at 15:23:10.

OverclockZone Member 11pm's Avatar

มาช้าไม่ว่า ดีกว่าไม่มา

ปล จะให้ดีอย่าพอตมาหลั่วๆนะ -*-

Quote Originally Posted by 11pm View Post
    มาช้าไม่ว่า ดีกว่าไม่มา

ปล จะให้ดีอย่าพอตมาหลั่วๆนะ -*-

อันนี้ขอด้วยคนเพราะภาค4 รู้สึกว่าภาพ ps2 มันจะดีกว่ายังไงยังงั้นเลยแฮะ - -
    Last edited by karas100; 16 Mar 2009 at 16:12:47.

OverclockZone Member AnonymousX's Avatar
    Bangkok, Thailand

รอไม่ไหวแล้ว!!! 360 โลด :P

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks