overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: อยากรู้มานานแล้วครับ ว่า เมนบอด กับ การ์ดจอ มันต้องสัมพันกันไหม

OverclockZone Member pkjk's Avatar

Default อยากรู้มานานแล้วครับ ว่า เมนบอด กับ การ์ดจอ มันต้องสัมพันกันไหม

อย่างถ้าผมใช้ เมนบอด ราคา สัก1750 บาทแต่การ์จอผมใช้พวกสูงๆๆเช่น GTX 285 หรือ 295 งี้มันจะทำงานรีดประสิทถาพของการ์จอออกมาใช้ได้หมดไหมครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

OverclockZone Member

แน่นอนอยู่แล้วครับ เหมือนท่อน้ำเล็กๆ ต่อให้น้ำมามากแค่ไหน ก็ออกมาแค่เท่าที่ท่อจะทำได้นั่นแหละ - -*

(ไอ้มุขน้ำ ไอ้มุขท่อ ไอ้มุขถังนี่ อาจารย์ชอบเอามาเปรียบกับกระแสไฟฟ้าในวงจรอิเล็กทรอนิกส์บ่อยๆ มีทุกเรื่องเลย)

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ได้
    ต้องดู CPU มากกว่า
    P4 3.0 GHz + GTX 295 - -"

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ขึ้นอยู่กับ CPU มากกว่า

OverclockZone Member hazarachi's Avatar
    Chonburi AND Nan

^^
    มาเนียน

OverclockZone Member MacOS's Avatar
    BTS วงเวียนใหญ่

MB ไม่เกี่ยวเลย เน้น CPU ครับ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ตามข้างบน เนียนอีกคน คริๆ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

CPU E2xxx + GTX295 ก็เน่าอยู่ดี 555

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ได้
    ต้องดู CPU มากกว่า
    P4 3.0 GHz + GTX 295 - -"
    ลื่น แกร๊กๆ

OverclockZone Member TheMaster's Avatar

ตั้งแต่เปลี่ยนจาก8600GT มาเป็น9600GT เห็นผลขึ้น 1 เท่าตัว สเปคตามลายเซ็น

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

ถ้า MB ท่านเป็น PCI-Ex 16X ยังไงก็แรงพอกันครับ
    ถ้า CPU ใช้ตัวเดียวกันด้วยนะครับ

แต่ส่วนมากคนที่มีตังใช้ VGA แพงๆ เข้าก็อยาก OC ก็เลยเอาบอร์ดดีๆด้วยมั้ง 5555+

แต่ส่วนใหญ่ ถ้าการ์ดจอเป็นหมื่น อย่างอื่นก็คงอยากให้มันดูดีๆเหมือนกันอะครับ อะนะ มันพูดยาก -*-

OverclockZone Member

ตามท่านข้างบน แบบเนียน

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

ผมใช้ 9800 GTX + แต่ใช้ CPU แค่ E4500 core 2 เล่น GTA4 ไม่ลื่นเลยครับ นั้นละ มันของคู่กัน (เกี่ยวไหมนิ)

อย่าง 9800 GTX+ คู่กับ E8400 น่าจะเหมาะ

ส่วน GTX295 น่าจะเหมาะกับพวก 4 หัว Core2 Quad Q9400 หรือตระกูล Core2 Quad มั้งครับ

ผิดถูกไงไม่ทราบ ครับ แค่ความคิดส่วนตัว

OverclockZone Member wizardsoul's Avatar

Quote Originally Posted by narastaya9 View Post
    ผมใช้ 9800 GTX + แต่ใช้ CPU แค่ E4500 core 2 เล่น GTA4 ไม่ลื่นเลยครับ นั้นละ มันของคู่กัน (เกี่ยวไหมนิ)

อย่าง 9800 GTX+ คู่กับ E8400 น่าจะเหมาะ

ส่วน GTX295 น่าจะเหมาะกับพวก 4 หัว Core2 Quad Q9400 หรือตระกูล Core2 Quad มั้งครับ

ผิดถูกไงไม่ทราบ ครับ แค่ความคิดส่วนตัว
    เค้าถามถึงเมนบอร์ดไม่ใช้เหรอท่าน~ สำหรับผมถ้ามันเป็น PCIE16 เหมือนกันผมว่าไม่ต่างเลย จะต่างก็แค่เวลาเอามา OC กันบอร์ดถูกๆมันก็ไปไม่ได้ไกล

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

Quote Originally Posted by wizardsoul View Post
    เค้าถามถึงเมนบอร์ดไม่ใช้เหรอท่าน~ สำหรับผมถ้ามันเป็น PCIE16 เหมือนกันผมว่าไม่ต่างเลย จะต่างก็แค่เวลาเอามา OC กันบอร์ดถูกๆมันก็ไปไม่ได้ไกล
    ถูกครับ +1

M/B ดีๆ มันช่วยทำให้เรา OC ได้ดี และเสถียรมาขึ้นครับ ..

และ PCI-E16x มันก็ขึ้นอยู่กับ M/B ว่า Support 1.0 หรือ 2.0

ครับท่าน ^.^-

OverclockZone Member masteraz's Avatar
    Phrae - Chiangmai

ผมสิ

P4 3.2 GHz + HD 4670 555+

aekk1177's Avatar
    นครปฐม,ปิ่นเกล้า,พันทิพย์

บอร์ดแรง มีส่วนแน่นอน อยู่ที่ชิพบอร์ดและองค์ประกอบอื่นๆ ลอง บอร์ดชิพเวียร์ กะชิพอินเทลดิ ต่างกันเห็นๆเลย
    การรองรับอุปกรณ์อีก รวมไปถึงการจ่ายไฟและประหยัดพลังงาน การระบายความร้อน ความทนทาน 9ล9
    ใส่ ram อะไร dual ไหมรวมไปถึงรองรับ giggabit LAN ไหม ทุกอย่างมันทำให้ความเร็วในการใช้งานเพิ่มขึ้น
    ก็ทำให้เล่นเกมส์ หรือทำงานได้ดีขึ้น CPU RAM สำคัญหมดครับ รวมไปถึง psu hdรอบต่ำ ก็ส่งผล

มีตังก็เอาแรงๆดีๆเลยครับ

OverclockZone Member OunPom's Avatar

ผมว่ามันต้องสัมพันธ์เเน่นอนครับ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

http://www.imeem.com/people/6IJbBZg/music/MwQcO9Vu//

อาจไม่ใช่ฉัน ที่เธอค้นหา
    ไม่อยู่ในสายตา เธอไม่สนใจ
    ก็อาจจะใช่ฉัน ที่เธอค้นหา
    แค่เพียงสบสายตา ใครจะเข้าใจ
    ไม่อาจรู้ ถ้าเธอมองข้ามไป
    ไม่อาจรู้ ถ้าไม่ดูข้างใน

ลองซิลองเข้ามา ลองค้นหาทางออก
    สิ่งที่เธอได้มองข้ามไป ใช้ใจหาคำตอบ
    ใจและใจแค่ลองแลกกัน
    มันก็อาจะเกิดความสัมพันธ์
    ความรู้สึกที่มีให้กัน อาจเป็นรัก ... เข้าสักวัน

เมื่อวันฟ้าใส ยังมีใยเมฆบางจางอยู่
    ใจเธอที่ปิดไว้ อาจมีใครข้างในก็ไม่รู้
    ถ้าเธอยังบอกว่าฉัน ไม่ใช่คนที่เธอรออยู่
    สิ่งที่เธอไม่รู้ อาจจะฉันซ่อนอยู่ภายใน
    ไม่อาจรู้ ถ้าไม่ดูข้างใน

สิ่งที่เธอได้มองข้ามไป ใช้ใจหาคำตอบ
    ความรู้สึกที่มีให้กัน อาจเป็นรัก ... เข้าสักวัน

ถ้าอยากรู้ ก็เข้ามาดูข้างใน

Bookmarks

Bookmarks