Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเกี่ยวกะ VLANและเร้าเตอร์ น่ะครับ ขอผู้รู้ ตอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเกี่ยวกะ VLANและเร้าเตอร์ น่ะครับ ขอผู้รู้ ตอบ

จากภาพ นะครับ เซ็ท VLAN แล้ว คือ สาม VLAN แต่ พอเอาเร้าเตอร์ มาต่อ ไม่ทราบว่า ต้อง เซ็ทอะไรบ้าง ครับ ถึงจะทำให้ VLAN 1 vlan2 vlan3 สามารถ คุยกันได้ น่ะครับ จากภาพ จะดูรู้อยู่แล้ว ว่า PC ไหนคือ vlan ไหน นะครับ ที่ผมทำไปตอนนี้ คือ เซ็ท trunk ที่
    switch1 และ switch2 แต่อยาก เอา เร้าเตอร์ มาต่อที่ switch1 ตัวเดียว และ ผมจะทำอย่างไรดีครับ เซ็ท แบบไหนดี ที่จะ ทำให้ PC ทุก VLAN คุยกันได้หมด เรียนท่านผู้รู้มาอีก รอบนะครับ

ทำ Routing ซิคับ

Comment

ทำได้ แล้ว ครับ ศึกษา มา 1 วันเจ็มๆ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X