Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำหูฟังให้ผมด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำหูฟังให้ผมด้วยครับ

ก่อนอื่นขอเล่าเรื่องก่อน ฮื่อๆ
    เนื่องจากผมเคยซื้อลำโพง Xfocre 5 โดยได้ัรับคำแนะนำจากทุกท่านในที่นี้ในคราวก่อน ขอขอขคุณย้อนหลังอีกครั้งครับ
    ซึ่งเจ้า Xfocre 5 นี้เสียงมันโดนใจผมมากๆเลยครับ แต่ก็เกิดเรื่องขึ้นครับ....
    เนื่องจากผมเป็นนักศึกษามหาลัย ที่อาศัยอยู่ในหอพักนั้น หลังจากได้ xfocre มาแล้ว ผมก็ฟังทุกวัน
    โดยฟังที่ระดับเสียงประมาณ 30 - 33 จากเต็มที่ๆ 70 ซึ่งหลังผมฟังได้ไม่ถึงสัปดาห์ เจ้าของหอ+ห้องข้างๆเขาบอกว่าเสียงดังเ้ดินไป ผมจึงจำใจต้องฟังแบบเบาๆครับ
    ปัจจุบันฟังที่ระดับเสียง 18 - 20 ซึ่งส่วนตัวแล้วผมว่า ตอนที่ฟัง 30 มันเพราะกว่า 18-20 มากครับ อาจเป็นเพราะมันเบามากสำหรับผม เลยไม่ค่อยได้ยิน
    ผมเลยคิดว่า แบบนี้ขาย Xfocre 5 เอาไปเป็นทุนซื้อหูฟังดีๆสักตัวดีกว่า เพราะมีลำโพงนี้แต่ไม่สามารถใช้ได้ตามความต้องการนี้มันเศร้าจริงๆ

แต่ก็มีปัญหาคล้ายๆตอนจะซื้อลำโพงละครับ คือผมไม่รู้จักหูฟังเลย ปกติซื้อแต่ oker ตัวละ 120 มั้ง ฟังแล้วปวดหูมากมายเลยครับ เหอะๆ ผมเลยมาขอคำแนะนำทุกท่านอีกครั้งครับผม

ที่ผมต้องการสำหรับหูฟังคือ อยากให้มันเน้น คล้ายๆ Xfocre 5 ที่เน้นเสียงสูงกับ กลางได้ถูกใจผมนะครับ
    ผมใช้การ์ด ออดิจี้ 1 อยู่ครับผม ส่วนงบ อยากให้ไม่เกิน 3000 ครับ
    ขอโทษที่บ่นซะยาวครับ พูดแล้วมันซ้ำใจ

รบกวนหน่อยครับ ทุกท่าน

Comment

Working...
    X