Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเป็กให้คนอื่นครับ ช่วยดูให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเป็กให้คนอื่นครับ ช่วยดูให้หน่อยครับ

VGA EVGA GTX285
    RAM G.SKILL DDR3 TRI-CHANNEL 6PK/1333 CL 7-7-7-18
    mainboard ASUS P6T
    HDD SEAGATE 1TB ES.2SATA ll / 32MB NCQ Enterprise Drive
    CPU Core i7 920 2.66/8MB/FSB 4.8/1366
    DVD drive DVD-RW PIONEER 20X SATA2 S16FXB
    PSU iCute TiTaNium Pro 900W
    CASE Coolermaster CM690
    Soundcard CREATIVE X-FI TITANIUM

เออคือความจริงสั่งเป็น PSU ของ tt (ตัวด้านล่างครับ) เพราะกะใส่ HDD เพิ่มอีกเรื่อยๆเลย(จากผู้สั่งให้ช่วยจัด) แต่ทางร้านเค้าจัด icute ให้มาเนื่องจาก TT หมดครับ

ThermalTake ToughPower 1200W

ตอนนี้มีปัญหาคือว่า icute ใช้งานแล้วเสียบ external HDD แล้วมีปัญหา HDD มีเสียงร้องครับ เลยคาดว่าเกิดจากไฟไม่พอจาก PSU(คาดว่าเป็นวัตต์ไม่แท้??) จาก สเป็กแล้ว +กับ HDD ที่ใส่เพิ่มในภายภาคหน้าอีก จำนวนหนึ่ง และ เสียบ external Hdd 2 ลูกตลอด แล้วเสียบจากด้านหน้า เพราะต้องการความสะดวกมากกว่าครับ ควรจะใช้ PSU ประมาณกี่วัตต์ดีครับ??? ตอนนี้เลงอยู่แค่ enermax & Thermaltake ครับ ช่วยดูให้หน่อยครับ เรื่องราคา ไม่ต้องใสใจครับยังไงก็ต้องซื้อครับ

รบกวนช่วยแนะนำ ขนาดของ วัตต์ หรือ ยี่ห้อที่น่าสนใจรองจาก 2 ยี่ห้อนี้นะครับ

ขอขอบพระคุณมาล่วงหน้าครับ ยาวนิดนึง

แท้ไม่ใช่หรอคับ ได้80+ ด้วย

Comment

Originally posted by system-god View Post

แท้ไม่ใช่หรอคับ ได้80+ ด้วย
      แล้วอาการเสียบ Hdd ภายนอกเกิดจากอะไรหรอครับ แล้วถ้าเปลี่ยนเป็น TT หรือ Enermax จะมีปัญหาเสียงจาก Hdd ที่เสียบด้านหน้าไหมครับ

Comment

เสียงHDD ดังไม่ได้มาจา PSU หรอกครับ เคยลองเอามาต่อกัยเครื่องอื่นหรือยังครับ เดี่ยวจะแก้ปัญหาไม่ตรงจุดครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          เสียงHDD ดังไม่ได้มาจา PSU หรอกครับ เคยลองเอามาต่อกัยเครื่องอื่นหรือยังครับ เดี่ยวจะแก้ปัญหาไม่ตรงจุดครับ
          ขอบคุณครับพี่วิกร

Comment

Working...
          X