Announcement

Collapse
No announcement yet.

2หัว กับ4หัว อันนั้นเข้าท่ากว่าสำหรับการใช้งานแบบผม (ต่อด้านในจ้า)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2หัว กับ4หัว อันนั้นเข้าท่ากว่าสำหรับการใช้งานแบบผม (ต่อด้านในจ้า)

คือตั้งใจจะมาสอบถามหน่อยครับ พอดีกำลังคิดจะยกเมนบอร์ดอยู่ และยังคงใช้ AMD เหมือนเดิม (เครื่องที่สามแล้ว ฮ่าๆ)

คือผมใช้เล่นเกมเป็นหลัก แล้วก็ชอบเปิด firefox หลายๆหน้า (20+) encode video บ้างเป็นบางที และอาจจะ oc นิดๆ เอาแค่ซิงค์เดิมรับได้ก็พอ

อยากจะขอความเห็นว่าอะไรเข้าท่ากว่าครับ ระหว่าง 7750be กับ 9950 x4

รบกวนขอเป็นข้อๆครับ เช่น

1.เล่นเกม

2.encode

3.บลาๆ แล้วแต่ท่านจะนึกออกแล้วยกตัวอย่าง

เพราะได้ข่าวว่า amd หลายหัวมันแยก multitask ได้ดี ซึ่งผมไม่รู้ว่าเวลาเล่นเกมเก่าๆ หลายๆหัวมันจะช่วยกันวิ่งแบบค่ายนู้นมั้ยครับ หรือมันแยกกันเหมือนเดิม?

ขอบคุณที่สนใจและขออภัยที่รบกวนครับ

**ขอถามแยกอีกข้อครับ หรือว่าผมจะลดไปที่ x2 5000+ ดี เพราะ be คาดว่าคงใช้ไม่คุ้มเพราะคงจะกดแค่ซิงค์แถมเอาอยู่
    Last edited by xexalskyline; 15 Mar 2009, 20:05:36.

ไม่เอา 3หัวตัวใหม่เเทนละเเรงพอดูเลยน่ะ

Comment

1. เล่นเกม2หัวดีกว่ายกเว้นGTA4
      2. 4หัวดีกว่า
      3. ตัวใหม่แรงใช้ได้นะ X3 720BE อนาคตDDR3ด้วยนะ
      4. หรือไม่หา X4 ที่รองรับDDR3 หรือคอยนั้นเอง จะเอาของแรงต้องคอยต่อไป

Comment

ไม่ได้เอาแรงสุดครับ แค่พอใช้ก็พอ งบมีจำกัด >,<

พอดีตอนนี้โน๊ตบุ๊คเป็น t8300@2.4 +8600gt อยู่ เลยกะว่าจะยกpcให้ได้สเปคเหนือกว่านี้นิดนึงก็คงพอ

เพราะไม่อยากเล่นเกมบนnotebookครับ อยากให้มันอยู่กับผมนานๆ

Comment

Originally posted by xexalskyline View Post
          ไม่ได้เอาแรงสุดครับ แค่พอใช้ก็พอ งบมีจำกัด >,<

พอดีตอนนี้โน๊ตบุ๊คเป็น t8300@2.4 +8600gt อยู่ เลยกะว่าจะยกpcให้ได้สเปคเหนือกว่านี้นิดนึงก็คงพอ

เพราะไม่อยากเล่นเกมบนnotebookครับ อยากให้มันอยู่กับผมนานๆ
          X3 720BE ไปเลยครับ คุ้มค่า ราคาถูก OCแรง แรงกว่า2หัวแน่นอน Encodeก็เร็วกว่า ไว้ใช้กับDDR3ในอนาคตด้วย
          แล้วก็มีงบให้ท่านอื่นด้วยก็ดีนะ จะได้มีการจัดให้กันถูก

Comment

7750 BE / Ph II 920/940

Comment

P II 920
              แล้วจัดอย่างอื่นๆ ให้แมทช์กัน ผมว่าแบบนี้คุ้มงานท่านมากกว่า
              เป็นไปได้ ลงงบไว้ครับ
              เทพมาจะได้จัดให้ถูก มีจอ ไรด้วยหรือเล่า

Comment

จอไม่เกี่ยวครับ เคสก็ไม่เกี่ยว เฉพาะcpu mb แรม vga

รวมๆไม่เกิน9พันเด้อ

Comment

810กับ720beแหล่มๆ

Comment

ความเห็นผมนะครับ
                    ยังไงก็อยากให้ซื้อ Phenom II จริงๆ เพราะแรงคุ้ม ใช้ได้อีกยาวด้วย

Phenom II x3 710 - 5000
                    Asus M3A78-EM - 2800
                    RAM Geil PC6400 Ultra 2GB x 2 - 2000
                    การ์ดจอค่อยซือ
                    Last edited by estrellas; 16 Mar 2009, 09:58:57.

Comment

Ph II 920 = 7990 Jib
                      9950 = 6190 Jib
                      GIGABYTE MA770-US3 = 2890 Jedi
                      ปล.ขอแนะนำให้เพิ่มงบเอา Ph II ไม่ก็แล้วแต่คนใช้.

Comment

7750 ดีกว่าครับ

เปิด firefox หลายๆหน้า<<<เล็กน้อยมากครับ
                        encode video บ้างเป็นบางที<<<ไม่บ่อย ก็ไม่ต้องเร็วมากหรอกครับ 7750 ก็ทำได้ช้ากว่าไม่กี่นาทีหรอกครับ
                        เล่นเกมส์<<<งบเท่านี้ผมว่าซื้อ 7750 แล้วได้การ์ดจอด้วยดีกว่าซื้อ น่อม2 แล้วไม่มีการ์ดจอใช้แย่หนักกว่าอีกครับ
                        oc นิดๆ<<<7750 ก็พอครับ

สรุป ซื้อตามงบที่มีและเห็นว่ามันสามารถเอามาใช้ได้ดีในเวลานี้ดีกว่าครับ

Comment

ซื้อใหม่ทั้งที ซื้อให้ใช้ได้นาน 4 หัวดีกว่า

Comment

Comment

ูู^
                              ^
                              ..แบบนี้สิ เห็นภาพดีชอบๆ

Comment

Working...
                              X