overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: crysis hd3470 ลื่นๆ แล้วเกมจะหยุดกึกแล้วลื่นต่แล้วก็หยุดอีก...

OverclockZone Member

Question crysis hd3470 ลื่นๆ แล้วเกมจะหยุดกึกแล้วลื่นต่แล้วก็หยุดอีก...

NB นะครับ hd3470 core2 crysis ทั้ง medium low หรือแม้แต่ ultralow ก็ตาม แรม 1.5 กิก
    อาการมันเป็นที่เกมนี้เกมเดียว คือ เหมือนจะลื่นมากๆ แต่สัก 3-6 วิ อยู่ในระยะเวลาเท่านี้ตลอด แล้วมันก็จะมีอาการหยุด ครับหยุดเลย แล้ว CPU ก็ลง 0-1% ลองปิดทุกอย่างก็แล้วไม่สามารถแก้ไขปัญหานี้ได้

driver 8.12 pc mod ให้ nb ครับ เพราะ nb เองมันมีแค่ 8.10 จากเวป

เกม cod 4 ปรับกลาง+สูง ลื่นทั้งเกมครับ cod 5 ก็เล่นได้ครับ

ปล. คือน่าจะหมวดนี้ครับ และอีกอย่างคือ เกมมันไม่ได้เรียกว่ากระตุกแต่ มันหยุดสักวินาทีเห็นจะได้ เรื่องแรมนี่เท่าที่ดู 1.5 สบายๆสำหรับ low ครับ และที่สำคัญ ultralow ก็ยังเป็นอยู่เลยงงๆครับ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

รู้สึกเกมนี้ramต้อง2g นะ 1.5g(ไม่น่าจะduel chanelด้วย) อาจเกิดจากความจำในramเต็มทำให้เกิดกระตุกขึ้นมา

Quote Originally Posted by ohm27 View Post
    รู้สึกเกมนี้ramต้อง2g นะ 1.5g(ไม่น่าจะduel chanelด้วย) อาจเกิดจากความจำในramเต็มทำให้เกิดกระตุกขึ้นมา
    ดูจาก Task Manager แล้วแรมเหลือประมาณ 4-600 เมกครับ
    (แตเมื่อก่อนใส่ 512 เหลือ 0 -*-)

OverclockZone Member maitalk's Avatar
    รังสิต ดอนเมือง

เป็นที่ OS หรือปล่าวครับ ไวรัส อะไรเทือกนี้

OverclockZone Member TikkyMix's Avatar

ลองหา จารบี มาหยอด ดู อาจทำให้ลื่น

ขอโทดคับ นอกเรื่องไปนิด - - ความรู้ NB ไม่มี แนะนำ Rep ล่างๆเลย เค้าแน่นปึ๊ก

OverclockZone Member Auntonio's Avatar

อ้าว

ไหนโยนมาอย่างนี้ แย่ดิ

ลองลงวินโดวส์ใหม่ดู

ไวรัส ความร้อน

HDD

แต่ NB ไม่เหมาะกับการเล่นเกม

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

cpu อะไร

OverclockZone Member Moopingkrup's Avatar
    Model Scale Architec 0821184944

แรมอ่อนครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เกมส์โหดแห่งยุค
    อาจจะร้อนมากไป (Note Book)

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Quote Originally Posted by alice View Post
    NB นะครับ hd3470 core2 crysis ทั้ง medium low หรือแม้แต่ ultralow ก็ตาม แรม 1.5 กิก
    อาการมันเป็นที่เกมนี้เกมเดียว คือ เหมือนจะลื่นมากๆ แต่สัก 3-6 วิ อยู่ในระยะเวลาเท่านี้ตลอด แล้วมันก็จะมีอาการหยุด ครับหยุดเลย แล้ว CPU ก็ลง 0-1% ลองปิดทุกอย่างก็แล้วไม่สามารถแก้ไขปัญหานี้ได้

driver 8.12 pc mod ให้ nb ครับ เพราะ nb เองมันมีแค่ 8.10 จากเวป

เกม cod 4 ปรับกลาง+สูง ลื่นทั้งเกมครับ cod 5 ก็เล่นได้ครับ

ปล. คือน่าจะหมวดนี้ครับ และอีกอย่างคือ เกมมันไม่ได้เรียกว่ากระตุกแต่ มันหยุดสักวินาทีเห็นจะได้ เรื่องแรมนี่เท่าที่ดู 1.5 สบายๆสำหรับ low ครับ และที่สำคัญ ultralow ก็ยังเป็นอยู่เลยงงๆครับ
    เล่นมาตั้งนาน เพิ่งรู้ว่ามีกราฟฟิกแบบ Ultra Low ด้วย มุขนี้ฮามากครับท่าน จขกท. ชอบๆ

Arrow

เอ่อ มีจริงๆครับ จากเวป crymod ครับ

(-*-)a

ตย.

sys_spec_Water.cfg

[1]
    r_WaterRefractions=0
    r_WaterUpdateFactor=0.5
    e_water_tesselation_amount=1
    e_water_tesselation_swath_width=5
    r_WaterUpdateDistance=0.2
    r_WaterCaustics=0
    r_WaterReflectionsQuality=0
    e_water_ocean_fft=0
    q_ShaderWater=0
    r_WaterReflectionsMinVisiblePixelsUpdate = 0.05
    [1]
    r_WaterRefractions=0
    r_WaterUpdateFactor=0
    e_water_tesselation_amount=0
    e_water_tesselation_swath_width=0
    r_WaterUpdateDistance=0
    r_WaterCaustics=0
    r_WaterReflectionsQuality=0
    e_water_ocean_fft=0
    q_ShaderWater=0
    r_WaterReflectionsMinVisiblePixelsUpdate = 0
    และคุณภาพของฉากจะค่อนข้างแย่ แต่ทำให้เครื่องเก่าๆเล่นได้ลื่นๆ
    รวมถึงเปิดแบบดู frame rate สูงกว่าเดิมกว่า 10 เห็นจะได้ (low/ut low)

ปล.
    ลง win ใหม่แล้วครับ เหมือนเดิม
    Driver ที่ mod 8.12 เล่นเกมอื่นได้ เช่น cod แต่ เก่ากว่านั้น กระตุกทุกตัวเลย ยิ่งตัวที่มากับ nb เล่นอะไรแทบไม่ได้เลย
    รุ่น acer 3xxx อะไรนี่แหละครับ (เครื่องคนที่ทำงาน แต่ผมลงให้)

เข้าใจครับ nb ไม่เหมาะ แต่สาเหตุเริ่มแรกมาจากดันเล่น cod4 ได้ลื่นนี่สิ (ตอนนั้นแรม 512 ด้วย)

OverclockZone Member westlife's Avatar
    ราชบุรี กรุงเทพ ดินแดง อนุเสาวรีย์ช

call of duty 4 5 เทียบกับcrysisแล้ว กินสเปคน้อยกว่าcrysisมากๆๆๆครับ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

..................COD 4 5 มันไม่ได้กินสเปคเลยนะท่าน

OverclockZone Member estrellas's Avatar

ลองปรับลดแชแรมการ์ดจอลง เหลือ 256MB ดูครับ

ปล. ทริค Ultra Low แจ่มดีครับ เดี๋ยวลองบ้าง

Quote Originally Posted by alice View Post

medium กับ low ค่าเท่าเดิมครับ
    (เดี๋ยวบอกเราปล่อยมุขอีก)

-*-

Bookmarks

Bookmarks