Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือก TV tuner ยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือก TV tuner ยังไง

ใช้กับจอ lcd 22 นิ้ว

เหนมีให้เลือกหลายแบบ

ความชัดเกี่ยวกับ resolution มั้ย

มี 2 แบบครับ
    1.usb tv tuner เวลาจะดุต้องเปิดเครื่องคอมก่อน เพราะเต้องลงโปรแกรมกับคอมจึงจะใช้ได้
    แต่ข้อดี คือ อัด หรือ ตั้งเวลาอัดได้ครับ / ฟังหรือ อัดวิทยุก็ได้ด้วย

avertv volar lite 1500บาท ของไต้หวัน ผมว่าดีกว่าของจีน

2.แบบ TV box : aver tvbox genie มันไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรครับ
    เอาไปต่อจอ 22"" ได้เลย เวลาจะดูก็ไม่จำเป็นต้องเปิดคอมก่อน จะเปิดทีวีก่อนก้ได้

ข้อเสีย อัดไม่ได้ ดูได้อย่างเดียว และ ฟังวิทยุ FM ไม่ได้
    ข้อดี มันไม่ต้องลงโปรแกรม / มี PIP เวลาพ่วงกับจอ มันจะย่อจอทีวีลงมา ทำให้ดุทีวีพร้อมกับทำงานไปได้ และเหมาะกับเครื่องเสปกเก่า มากๆ 1500 บาท เหมือนกัน

Comment

Originally posted by armyblue View Post
      มี 2 แบบครับ
      1.usb tv tuner เวลาจะดุต้องเปิดเครื่องคอมก่อน เพราะเต้องลงโปรแกรมกับคอมจึงจะใช้ได้
      แต่ข้อดี คือ อัด หรือ ตั้งเวลาอัดได้ครับ / ฟังหรือ อัดวิทยุก็ได้ด้วย

avertv volar lite 1500บาท ของไต้หวัน ผมว่าดีกว่าของจีน

2.แบบ TV box : aver tvbox genie มันไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรครับ
      เอาไปต่อจอ 22"" ได้เลย เวลาจะดูก็ไม่จำเป็นต้องเปิดคอมก่อน จะเปิดทีวีก่อนก้ได้

ข้อเสีย อัดไม่ได้ ดูได้อย่างเดียว และ ฟังวิทยุ FM ไม่ได้
      ข้อดี มันไม่ต้องลงโปรแกรม / มี PIP เวลาพ่วงกับจอ มันจะย่อจอทีวีลงมา ทำให้ดุทีวีพร้อมกับทำงานไปได้ และเหมาะกับเครื่องเสปกเก่า มากๆ 1500 บาท เหมือนกัน
      เพิ่มเติมครับ 3. Tv tuner Card มีทั้ง PCI และ PCI x แต่ของดีๆหายากครับ ตอนนี้ผมใช้ของ
      avermedia อยู่ ก็โอเคนะครับ มันอยู่ีที่สัญญานเราครับถ้า้เป็น UBC หรือ cable ก็ชัดเหมือนทีวีครับแต่ภาพจะคมไม่เท่าจะมนๆ หน่อย

Comment

Working...
      X