Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยตอนจบ FEAR2 (สปอย ยังไม่เล่นอย่าเข้า)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยตอนจบ FEAR2 (สปอย ยังไม่เล่นอย่าเข้า)

เล่นรวดเดียว 3 ภาคเลยคือ FEAR1 ต่อด้วย Extraction point และ FEAR2 สนุกดีชอบมาก ผมสงสัยตอนจบครับ คือตอนที่เราเข้าไปนั่งในเครื่องอะไรสักอย่าง แล้วนางเอก(ไม่รู้ใช่ป่าว ทีมงานของเราที่หน้าตาสวยสุดในเกม)จะเข้ามาช่วยปิดฝาครอบหรือไงนี่แหละ จู่ๆมีผู้หญิงแก่ๆหน่อย คุยอะไรกันไม่รู้ แล้วก็ยิงคนสวยตาย สุดท้ายผู้หญิงคนนี้ก็ถูก Alma ฆ่า จะถามว่า

ผู้หญิงแก่ๆคนนี้คือใคร และ เครื่องที่เรานั่งมันคืออะไร แล้ว Alma แก้ผ้าเข้ามาทำอะไรเราครับ พอตอนจบเห็นเอามือเราไปจับท้องที่โตขึ้นของเธอ
    อีกอย่างที่เราต้องไปโยกสวิทช์ 3 เครื่อง มันคือเครื่องอะไร ไอ้ทหารผีตัวดำๆ ที่แย่งปืนกับเรา แล้วโดนเราสอยหัวกระจายคือใคร เราและAlmaใครตาย

สืบพันธุ์ล้วนๆครับงานนี้ ส่งเจ้าบ่าวเข้าหอ

Comment

เครื่องนี้เป็นเครื่องที่ทำให้เรามีพลังวิเศษเหมือน Alma ครับ
      คือมันมี 2 Project ภาคแรกจะเป็นการทดลองที่ทำให้ทหารแข็งแกร่งเหนือมนุษย์
      ภาคสองเป็นการทำให้ทหารมีพลังจิตเหนือมนุษย์ ชื่อการพัฒนาว่า ProjectOrigin
      แล้วคนที่เป็นเจ้าของใน Project Origin นี้เอง เป็นพ่อของ Alma แล้วมันก็เอา Alma ไปทดลอง
      จนผลเป็นแบบนี้
      เครื่องนี้ มันจะทำให้เรามีพลังพิเศษแบบ Alma ครับ จะเห็นได้ว่า ช่วงหลังๆของเกม Alma สนใจเรามาก

กลับไปช่วงเริ่มเกมแปป ตอนที่เราเข้า โรงบาลมาอยู่ใต้ดินเราได้รับการผ่าตัดให้มีพลังคล้ายๆ Alma แล้ว
      กับเพื่อนอีกคน แต่ยังขาดพลังของเครื่องนั้น

แล้วเพื่อนเราอีกคนก็จิตอ่อนโดนคล้ายๆ ALma สิง ให้เดินไปตามทาง ล่อเราไป(เพราะมันสนใจเรา)
      พอมาตอนหลัง ป้าแก่ๆนั่น รู้สึกจะเป็นหัวหน้าอะไรสักอย่างที่สั่งเรามากำจัด Alma
      พอเราจะเอาพลังจากเครื่องนั่น มันก็มาหักหลังเรา บอกจะเอา Alma เก็บไว้ใช้งานอย่างอื่นต่อ
      แล้วก็ค่า ญ คนนั้นแล้วเดินเครื่อง เราก็จะออกจากเครื่องนั่น แต่ร่างเราอยู่อีกที่นึง
      จิตเราอยู่อีกที่นึง เราต้องเอาจิตวิญญาณเราไปปิดสวิตอันนั้น

ระหว่างที่ไปปิดก็จะโดนขัดขวามเอาไว้โดยเพื่อนของเราเอง ก็ยิงสกัดไว้ นัดสองนัดก็จะหายไป แล้วก็รีบไปปิด
      เพื่อจะได้ออกจากเครื่องนี้ แต่ก็จะจเอ Alma ทำมิดีมิร้ายกะเรา (เหอะๆ)

จนปิดเครื่องเสร็จ ก็ออกมา ท้องแล้ว เป็นสาเหตุยอกว่ามีภาคต่ออย่างแน่นอน

Comment

ผมคิดว่า จริงๆแล้วมันมี 2 คนนะครับ คือ
        -เด็กผู้หญิงตัวเล็กๆ นั่นคืออัลม่า
        -อีคนที่หน้าคล้ายอัลม่าแต่ตัวสูงๆผมเดาว่าน่าจะเป็นแม่อัลม่า นะครับ

ในตอนท้ายที่เข้ามาอยู่ในเครื่องกะเรานั่นเพื่อนต้องการจะบอกอะไรสักอย่างนึงมั้งนะตอนท้ายเพราะสังเกตุได้ว่าพระเอกมันกลัวพยายามจะหนีมั้ง - -เห็นลุกลี้ลุกลน แต่เจ๊แกก็เดินมาถอดที่มัดข้อมือให้สะด้วย ส่วนตัวก็ว่าน่าจะมีภาคต่อน่ะ ประเด้นก็คือมันจะออกวันไหนเท่านั้นเอง-w-

Comment

Originally posted by nununu View Post
          เครื่องนี้เป็นเครื่องที่ทำให้เรามีพลังวิเศษเหมือน Alma ครับ
          คือมันมี 2 Project ภาคแรกจะเป็นการทดลองที่ทำให้ทหารแข็งแกร่งเหนือมนุษย์
          ภาคสองเป็นการทำให้ทหารมีพลังจิตเหนือมนุษย์ ชื่อการพัฒนาว่า ProjectOrigin
          แล้วคนที่เป็นเจ้าของใน Project Origin นี้เอง เป็นพ่อของ Alma แล้วมันก็เอา Alma ไปทดลอง
          จนผลเป็นแบบนี้
          เครื่องนี้ มันจะทำให้เรามีพลังพิเศษแบบ Alma ครับ จะเห็นได้ว่า ช่วงหลังๆของเกม Alma สนใจเรามาก

กลับไปช่วงเริ่มเกมแปป ตอนที่เราเข้า โรงบาลมาอยู่ใต้ดินเราได้รับการผ่าตัดให้มีพลังคล้ายๆ Alma แล้ว
          กับเพื่อนอีกคน แต่ยังขาดพลังของเครื่องนั้น

แล้วเพื่อนเราอีกคนก็จิตอ่อนโดนคล้ายๆ ALma สิง ให้เดินไปตามทาง ล่อเราไป(เพราะมันสนใจเรา)
          พอมาตอนหลัง ป้าแก่ๆนั่น รู้สึกจะเป็นหัวหน้าอะไรสักอย่างที่สั่งเรามากำจัด Alma
          พอเราจะเอาพลังจากเครื่องนั่น มันก็มาหักหลังเรา บอกจะเอา Alma เก็บไว้ใช้งานอย่างอื่นต่อ
          แล้วก็ค่า ญ คนนั้นแล้วเดินเครื่อง เราก็จะออกจากเครื่องนั่น แต่ร่างเราอยู่อีกที่นึง
          จิตเราอยู่อีกที่นึง เราต้องเอาจิตวิญญาณเราไปปิดสวิตอันนั้น

ระหว่างที่ไปปิดก็จะโดนขัดขวามเอาไว้โดยเพื่อนของเราเอง ก็ยิงสกัดไว้ นัดสองนัดก็จะหายไป แล้วก็รีบไปปิด
          เพื่อจะได้ออกจากเครื่องนี้ แต่ก็จะจเอ Alma ทำมิดีมิร้ายกะเรา (เหอะๆ)

จนปิดเครื่องเสร็จ ก็ออกมา ท้องแล้ว เป็นสาเหตุยอกว่ามีภาคต่ออย่างแน่นอน

โอ้! ขอบคุณมาก พอจะเข้าใจครับ มิน่าผมสงสัยอยู่หลายครั้ง ที่เราเดินตามเพื่อนไปพอเข้าใกล้ๆมันหายไปทุกทีเลย ที่แท้มันหลอกล่อเรา เพื่อมาให้ Alma ล่อเราอีกที่ 555 แสดงว่าร่างของเราช่วงนั้นติดอยู่ที่เครื่องที่ว่านี้ แล้วโดนข่มขืน แต่จิตวิญญาณไปปิดเครื่องต่างๆที่มีอยู่อีก3จุดแล้วก็จบ

Comment

เล่นตัว Demo อะเข้าได้ใช่ป้ะ

Comment

Originally posted by karas100 View Post
              ผมคิดว่า จริงๆแล้วมันมี 2 คนนะครับ คือ
              -เด็กผู้หญิงตัวเล็กๆ นั่นคืออัลม่า
              -อีคนที่หน้าคล้ายอัลม่าแต่ตัวสูงๆผมเดาว่าน่าจะเป็นแม่อัลม่า นะครับ

ในตอนท้ายที่เข้ามาอยู่ในเครื่องกะเรานั่นเพื่อนต้องการจะบอกอะไรสักอย่างนึงมั้งนะตอนท้ายเพราะสังเกตุได้ว่าพระเอกมันกลัวพยายามจะหนีมั้ง - -เห็นลุกลี้ลุกลน แต่เจ๊แกก็เดินมาถอดที่มัดข้อมือให้สะด้วย ส่วนตัวก็ว่าน่าจะมีภาคต่อน่ะ ประเด้นก็คือมันจะออกวันไหนเท่านั้นเอง-w-
              ไม่ใช่ครับ ทั้งเด็กกับตัุวโตคืออัลม่าเหมือนกัน
              แต่เป็นจิตตอนเด็กกับจิตตอนโต 2ช่วงอายุนี้จะมีความแค้นกันคนละแบบ ตอนเด็กถูกจับไปทดลอง ตอนโตถูกพรากลูกไป2คนแล้วขังไว้ในอาการโคม่า
              ในภาคแรกช่วงแรกๆจะมีแต่ผีเด็กเพราะตอนโตยังโดนขังอยู่ในลูกแก้ว ตัวตอนโตน่าจะมีพลังมากกว่านะแต่ออกมาไม่ได้เลยต้องใช้ตัวเด็กมาช่วย
              ถ้าเล่นในextraction point ตอนจบทั้ง2จะรวมกันครับ
              แต่ผมยังติดอยู่นิดนึงว่า ในภาคแรกและextraction point ตัวเด็กเหมือนจะช่วยนำทางให้เราแต่ตัวโตจะคอยทำร้ายเรา ทั้งๆที่เราเป็นลูกมันนะ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=406329

ไปอ่าน ในนี้เอาเองเลยจ้ะ แปล ให้ครบล่ะ 2 ภาคหลัก นะ

Comment

Working...
                X