overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: รบกวนถาม จะหาซื้อคีบอร์ดที่มีแสงในตัว ได้ที่ไหนครับ ?

OverclockZone Member Tuazee2's Avatar

Default รบกวนถาม จะหาซื้อคีบอร์ดที่มีแสงในตัว ได้ที่ไหนครับ ?

คือผมต้องการหาคีบอร์ดที่มีแสงในตัวตรงปุ่มกดหรือมีแสงพอให้เห็นปุ่มอ่ะครับ ไม่รู้ว่าพอหาซื้อได้ไหมครับ ?

ผมเคยซื้อไอ้ที่เป็นไฟตั้งโต๊ะมา แล้วมันไม่สะดวกวางครับ แถมชอบทำตกอีก เสียไป 2 อันแล้ว

ที่อยากได้เพราะผมชอบเล่นเกมส์+ทำงานตอนดึกๆ แต่เกรงใจแฟน ไม่อยากเปิดไฟครับ(จำปุ่มกดไม่ได้สักที ยังใช้จิ้มอยู่เลย) ^^;

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

RAzer

Mac Addict User tassapon's Avatar

ไม่ลองซื้อไฟ ที่เสียบ usb มาดูอ่ะครับ

OverclockZone Member Tuazee2's Avatar

Quote Originally Posted by tassapon View Post
    ไม่ลองซื้อไฟ ที่เสียบ usb มาดูอ่ะครับ
    ผมเคยซื้อมาใช้แล้วครับเป็นแบบตั้งโต๊ะนะครับ มันไม่ค่อยสะดวกจะตั้งเท่าไรครับ (โต๊ะคอมค่อนข้างแคบ พอไปตั้งบนเคสก็ชอบทำตกอีก เสียไป 2 ตัวแล้วครับ เลยอยากหาเจ้าคีบอร์ดแบบนี้ดู เผื่อมีใครเคยเห็นครับ ^^)

แล้วมันจะมีหลอดไฟยาวๆแบบต่อกับUSBไหมครับ เผื่อจะเอามาติดกับขอบโต๊ะ ไว้ส่องไปที่คีบอร์ดเฉพาะ

Mac Addict User tassapon's Avatar

ซื้อแบบหลอด ที่เค้าเอาไว้ติดในเคสอ่ะครับ แล้วลากสายไฟ เข้าเคส อิอิ

OverclockZone Member layjung's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

เห็นมีสำหรับคอเกมส์น๊ะ Saitek ,Logitech ,Microsoft ,Razer ราคา
    http://www.saitek.com/row/prod/gamerskey.htm
    http://www.saitek.com/row/prod/eclipse.htm
    http://www.logitech.com/index.cfm/pr...ONTENTID=10717

http://www.microsoft.com/hardware/ga...s.aspx?pid=093
    http://www.razerzone.com/Products/Ga...ming-Keyboard/
    ผมว่าจะสอยMicrosoft ,Razerรุ่นนี้หละ ไม่รู้เข้ามาขายหรือยัง

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับข้อมูลครับ ^^

คีบอร์ดที่ท่าน layjung เอามาให้ดูสวยมากๆครับ แต่ยังไม่มีขายในไทยใช่ไหมครับ ถ้าท่านได้ข้อมูลช่วยโพสไว้ในบอร์ดด้วยนะครับ จะดีมากๆเลย(แพงมากก็แย่ครับ ตัว2-3พันก็คิดหนักครับ)

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ถ้าของsaitekมีขายที่zestครับ

Boyd
    Guest

เคยเห็นของยี่ห้ออะไรไม่รู้ง่า ไม่ใช่พวกดังๆ หรอก

คือเคยโทรไปถามตัวแทนจำหน่ายในไทยนะ (ตอนนั้นเห็นในนิตยสาร) แต่มันปีนึงแล้ว เลย นะ นั่งพยายามนึกให้แต่นึกไม่ออก - -'

อ้อ ส่วนไฟ usb นะคับ มันมีแบบที่ใช้กับ NB อะคับ ที่เป็นไฟส่องแบบ usb เสียบใช้เลย ไม่ใช่แบบตั้งโต๊ะนะ คือ แบบแท่งๆ แบบนี้เลย

usb====>ไฟส่อง

ถ้าเคสคุณอยู่บนโต๊ะ คู่กับ keyboard อยู่แล้วคงพอ กล้อมแกล้มไปได้ อันนึงถ้าเดินดีๆ ไม่ถึงร้อยก็มี ร้อยกว่าบาทก็มี

OverclockZone Member Hercules's Avatar

เคยเห็นที่ IT City บนพันทิพย์ นานแล้ว ขาย 500 จำยี่ห้อไม่ได้

ton_tpd's Avatar
    KMITL ลาดกระบัง งามวงศ์วาน บางใหญ่

เดอะมอล์ลงามฯก็มีคับ แต่ราคาไม่งามคับ

OverclockZone Member คิม's Avatar

Cool

Quote Originally Posted by Tuazee2 View Post
    ผมเคยซื้อมาใช้แล้วครับเป็นแบบตั้งโต๊ะนะครับ มันไม่ค่อยสะดวกจะตั้งเท่าไรครับ (โต๊ะคอมค่อนข้างแคบ พอไปตั้งบนเคสก็ชอบทำตกอีก เสียไป 2 ตัวแล้วครับ เลยอยากหาเจ้าคีบอร์ดแบบนี้ดู เผื่อมีใครเคยเห็นครับ ^^)

แล้วมันจะมีหลอดไฟยาวๆแบบต่อกับUSBไหมครับ เผื่อจะเอามาติดกับขอบโต๊ะ ไว้ส่องไปที่คีบอร์ดเฉพาะ
    มีขายนะเป็นแบบโคมไฟหลอดยาวๆ ทำในจีนแดง
    เห็นขายอยู่พันทิพชั้นล่าง หรือไม่ก็ตามร้าน TCT

OverclockZone Member Roxman's Avatar

ที่แท้ก็เกรงใจภรรยานี่เอง

..เป็นคนดีเหมือนกะผมเลยคร๊าบ...

วันนี้ได้แวะไปพันทิพย์มาครับ เลยได้เข้าไปดูคีบอร์ดของ saitek ที่ zest มาครับ ราคาก็กดไป 2,990 กับ 2,550 ผมว่ามันไม่ได้สวยสมกับราคาเลย (เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะ ^^)

ส่วนหลอดแบบที่คุณ Boyd แนะนำมา ผมกลับไม่เห็นครับ (ไม่ได้เข้ามาอ่าน ก่อนที่จะไป เลยไม่ได้ตั้งใจหาแบบจริงๆจังๆ)

และที่สำคัญ ดันพลาดไม่ได้ขึ้นไป IT City ด้วย เพราะดันคิดว่าไม่มีแน่ๆ T T

OverclockZone Member layjung's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

Quote Originally Posted by Tuazee2 View Post
    วันนี้ได้แวะไปพันทิพย์มาครับ เลยได้เข้าไปดูคีบอร์ดของ saitek ที่ zest มาครับ ราคาก็กดไป 2,990 กับ 2,550 ผมว่ามันไม่ได้สวยสมกับราคาเลย (เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะ ^^)

ส่วนหลอดแบบที่คุณ Boyd แนะนำมา ผมกลับไม่เห็นครับ (ไม่ได้เข้ามาอ่าน ก่อนที่จะไป เลยไม่ได้ตั้งใจหาแบบจริงๆจังๆ)

และที่สำคัญ ดันพลาดไม่ได้ขึ้นไป IT City ด้วย เพราะดันคิดว่าไม่มีแน่ๆ T T
    IT City ไม่มีแน่นอน keyboard มีไฟ แล้วไปเห็นตัวMicrosoft ,Razer มีขายหรือยังร้าน P&Y ผมจะได้ไปสอยเสาร์-อาทิตย์น ราคาน่าจะพอๆ กับ saitek ที่ผมว่าไม่สวยเหมือนกัน

OverclockZone Member molly's Avatar
    Molly_Bar Kaosan Rd.

ถ้าของ saitek ที่ PowerBuy ก้อมีคับ

ตัวของ Microsoft (ที่ผมอยากได้เช่นกัน) เท่าที่เดินดูแบบผ่านๆทั่วพันทิพย์ ผมยังไม่เห็นนะครับ

ส่วนร้าน P&Y นี่อยู่ชั้นไหน-ส่วนไหนครับ ผมไม่แน่ใจว่าผมได้เข้าไปดูหรือเปล่า ^^;

OverclockZone Member Temperature's Avatar
    ในโลกนี้แหละอย่าถาม

พันทิพย์ถมเถครับท่าน เคยเห็น เมื่อเดือนที่แล้วเอง

ไม่ทราบว่าคุณ Teperature เห็นขายอยู่ชั้นไหนครับ หรือท่านอื่นๆเห็นกันบ้างไหมครับ เพราะมีขายถมเถแต่ผมดันหาไม่เจอครับ ^^;

แล้วลักษณะมันเป็นยังไงครับ คล้ายๆกับที่ท่าน layjung เอาข้อมูลมาให้หรือเปล่าครับ ??

รบกวนทีนะครับ เผื่อผมหรือท่านอื่นๆแวะไปจะได้เอาข้อมูลมาฝากได้บ้างครับ

Bookmarks

Bookmarks