Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องช้าเป็นเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องช้าเป็นเพราะอะไรครับ

HDD640 ตอนซื้อใส่ข้อมูลมาเต็มลูกก็เห็นแรกๆไวปี๊ดๆ ใช้ได้ซักเดือนละแรกๆแปบๆ หลังๆนี่เข้าเกมจาก10วิกลายเป็น1นาที นานมากๆ เล่นไปกระตุกๆ อีก พอลบข้อมูลออกซักครึ่งลูกก็ไวขึ้นนิดนึง เป็นเพราะไรครับ ต้องแก้ยังไงหรือผมลงเกมมากไปพอดีลงเยอะครับลงๆเล่นไปได้2วันแล้วลบๆ ไม่ค่อยรู้เรื่องใช้เป็นอย่างเดียว

HD เต็มไม่มีพื่นที่ใช้งาน+โดนใวรัส 100ทั่ง100ลงวินโด้ใหม่ก็เร็วเหมือนเดิมครับ

Comment

เป็นเพราะแก็สโซฮอล
      ใช้โปรแกรม HD tune ลองเทสสปีดดูครับ
      ได้ตัวเลขแล้วมาเช็คดูว่าปกติหรือเปล่า

Comment

ลองเปลี่ยน Port SATA ที่บอร์ดดูครับ

Comment

ลง window ใหม่ครับ

Comment

จะลองทำตามดูจากง่ายไปยากครับ---หลังไปหน้า

Comment

Working...
            X