Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ C14 มานานแล้ว ไม่ได้แผ่น os xp แท้ โดนโกงเปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ C14 มานานแล้ว ไม่ได้แผ่น os xp แท้ โดนโกงเปล่าวครับ

เพื่อนผมมันบอกซื้อมาจากศูนย์ เป็นกล่องเขาแกะ มาลงโปรแกรมให้แล้ว ผมถามถึงแผ่นแท้ มันบอกเขาไม่เห็นให้มาเลย ปกติ ได้เปล่าวครับ แล้วถ้ามันโดนพนักงานที่ศุนย์โกงจริง ไปเรียกร้องได้เปล่าวครับ

แล้ว C23 ที่ขายตอนนี้ แถม แผ่น vista แท้เปล่าวครับ ขอบคุณครับ

ต้องดูว่า notebook นั้น ขายพร้อม license windows หรือป่าวด้วย

Comment

Originally posted by PCXtreme View Post
      ต้องดูว่า notebook นั้น ขายพร้อม license windows หรือป่าวด้วย
      ว่ากานตามนั้นเยย

Comment

เค้าใส่ไว้ให้ในเครื่องไม่ใช่หรอ ไม่มีแผ่นหรอก

Comment

เอ่อ คือ เค้าไม่มีแผ่นให้นะครับ มันจะเป็นไดร์ฟ ไดร์ฟหนึ่งอยู่ในเครื่องเรา
          เอาไว้ Recovery กลับมาน่ะครับ

Comment

ถ้าเกิดว่าเครื่องมี OEM OS ติดตั้งมาด้วยนะครับ
            จะไม่แถมแผ่นวินโดส์ให้นะครับ
            ถ้าจะดีคือทำงานไรด์แผ่น Recovery เก็บไว้ด้วยนะคับ

Comment

ไม่มีแผ่นให้คับ
              เป็น recovery partition เข้ามาแทน

Comment

Working...
              X